NimitGuitar webboard
คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ (/showthread.php?tid=342)

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - yodchula - 19-12-2007

"ดงบัง" นึงกว่าชุมชนอาบังซะอีก Tongue

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - pop_250823 - 19-12-2007

yodchula Wrote:"ดงบัง" นึงกว่าชุมชนอาบังซะอีก Tongue

555555555 แบบนั้นดงแขกครับ

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - dejemerry - 19-12-2007

SARUN Wrote:
pop_250823 Wrote:ดงบัง คือไรอะ

ดง บัง ชิน กิ เป็นวง 5 หนุ่มบอยแบนด์จากเกาหลีใต้ ที่มีชื่อเป็นทางการว่า Tong Vfang Xien Qi (TVfXQ) ซึ่งเป็นภาษาจีนโบราณ 東方神起 แปลว่า "เทพเจ้าที่เติบโตจากโลกตะวันออก" มีการร้องแบบ Acapella dance ดนตรีประสานเสียงแนวใหม่ และยังคงรู้จักในชื่ออื่นว่า DBSK/DBSG,TVXQ ,TVFXQ , THSK, Dong Bang Shin Gi, Dong Bang Shin Ki, Tohoshinki

แต่นี่คือวง บัง ดง กุ๊ด จี่ เป็นวง อาบัง 5 คนที่อยู่ในดงในป่า
ชอบกิน แมลงกุ๊ดจี่ขี้ควายเป็นอาหารหลัก ชอบออกหากินในยามวิกาล แต่ตอนนี้
ยังไม่มีผู้ใดพบเจอ อาจจะล้มหายตายจาก ยังไงก็ไม่มีใครทราบค่ะ
[Image: picture2520050reog6.jpg]

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - pop_250823 - 19-12-2007

หลายคนผมว่าหน้าคุ้นๆเหมือนเป็นวงทรีโอ้มาก่อนแบบว่าขายหน้าตาสรีระอะไรประมาณนี้แหล่ะ

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - bobonuii19 - 19-12-2007

dejemerry Wrote:
SARUN Wrote:
pop_250823 Wrote:ดงบัง คือไรอะ

ดง บัง ชิน กิ เป็นวง 5 หนุ่มบอยแบนด์จากเกาหลีใต้ ที่มีชื่อเป็นทางการว่า Tong Vfang Xien Qi (TVfXQ) ซึ่งเป็นภาษาจีนโบราณ 東方神起 แปลว่า "เทพเจ้าที่เติบโตจากโลกตะวันออก" มีการร้องแบบ Acapella dance ดนตรีประสานเสียงแนวใหม่ และยังคงรู้จักในชื่ออื่นว่า DBSK/DBSG,TVXQ ,TVFXQ , THSK, Dong Bang Shin Gi, Dong Bang Shin Ki, Tohoshinki

แต่นี่คือวง บัง ดง กุ๊ด จี่ เป็นวง อาบัง 5 คนที่อยู่ในดงในป่า
ชอบกิน แมลงกุ๊ดจี่ขี้ควายเป็นอาหารหลัก ชอบออกหากินในยามวิกาล แต่ตอนนี้
ยังไม่มีผู้ใดพบเจอ อาจจะล้มหายตายจาก ยังไงก็ไม่มีใครทราบค่ะ
[Image: picture2520050reog6.jpg]

เปรียบเทียบ ระหว่าง บัง ดง กุ๊ด จี่ กับ ดอง บัง ชิง กิ ค่ะ Big Grin

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - bobonuii19 - 19-12-2007

pop_250823 Wrote:หลายคนผมว่าหน้าคุ้นๆเหมือนเป็นวงทรีโอ้มาก่อนแบบว่าขายหน้าตาสรีระอะไรประมาณนี้แหล่ะ

น้าป๊อบ สองแสน ป้านุ้ย เถียงสุด ๆ เลยค่ะ เค้าไม่ได้ขายแต่หน้าตา แน่ ๆ เลยค่ะ ป้าขอ ยืนยัน นอนยัน และ นั่งยันค่ะ Tongue เค้าขายความสามารถด้วยค่ะ หรือป้าแดงว่าไงBig Grin

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - SARUN - 19-12-2007

bobonuii19 Wrote:เปรียบเทียบ ระหว่าง บัง ดง กุ๊ด จี่ กับ ดอง บัง ชิง กิ ค่ะ Big Grin

เปรียบเทียบความสดแล้ว....กินกันไม่ลง จิงๆ ครับ......
เปรียบเทียบความหล่อแล้ว ........ฟ้า กะ เหว จิงๆ ครับ......
เปรียบเทียบ ความสามารถแล้ว ......@##$$^%&^*(&#%$ (กบว.ดูดเสียง) จิงๆครับ.......

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - pinkuitarz - 19-12-2007

โห.. น้านุ้ยคะ... ไม่น่าหาเรื่องเปรียบเทียบเลยค่ะ Shy
ก็รู้ๆกันอยู่ว่า บัง ดง กุ๊ด จี่ นั้น กลบ ดอง บัง ชิน กิ อยู่แล้ว ชัวร์
ทำแบบนี้ ดอง บังฯ อาจตกงานได้นะคะ เพราะเกาหลีเค้าอาจจะสนใจ บัง ดง กุ๊ด จี่ แล้วปั้นให้ฮอตฮิตก็เป็นได้ รับรอง..มาแรง(กลิ่นขี้ควาย)

ไม่เชื่อลองเปรียบเทียบกันอีกครั้งนะคะ ท่านผู้ชม Tongue

[Image: attachment.php?aid=6315]

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - dejemerry - 19-12-2007

bobonuii19 Wrote:
pop_250823 Wrote:หลายคนผมว่าหน้าคุ้นๆเหมือนเป็นวงทรีโอ้มาก่อนแบบว่าขายหน้าตาสรีระอะไรประมาณนี้แหล่ะ

น้าป๊อบ สองแสน ป้านุ้ย เถียงสุด ๆ เลยค่ะ เค้าไม่ได้ขายแต่หน้าตา แน่ ๆ เลยค่ะ ป้าขอ ยืนยัน นอนยัน และ นั่งยันค่ะ Tongue เค้าขายความสามารถด้วยค่ะ หรือป้าแดงว่าไงBig Grin

น้าpop อย่าไปว่าขวัญใจของเค้าจิ เดี๋ยวป้าแกงอนตุ๊บป่อง ๆ แต่ป้าแดงเป็นพยาน
ค่ะ วงดองบัง เค้ามากความสามารถทุก ๆ คนค่ะ แถมยังนิสัยดีน่ารักอีกต่างหาก
เออ..เอากะเค้าซิ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ..ไม่ได้โม้ Big Grin

[Image: tvxqan3.jpg]

RE: คอเกาหลี เชิญทางนี้เลยค่ะ - SARUN - 19-12-2007

Z Z Z Z Z Z Z Z Z Z Z Z Z Z Z Z .............(รอป้าแดงมาชมเชย วงดองบังกุ๊ดจี่บ้าง...แต่รอจนหลับบบบบ)