NimitGuitar webboard
..ช่วยแนะนำ ..เปียโนไฟฟ้าหรือคีย์บอร์ด..ด้วยครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ..ช่วยแนะนำ ..เปียโนไฟฟ้าหรือคีย์บอร์ด..ด้วยครับ (/showthread.php?tid=796)

Pages: 1 2 3

RE: ..ช่วยแนะนำ ..เปียโนไฟฟ้าหรือคีย์บอร์ด..ด้วยครับ - bobonuii19 - 25-12-2007

.::.pOoH.::. Wrote:ผมก็กำลังหาๆอยู่เหมือนกันครับ เล่นเป็นแค่ระดับเป็ด...

เอาไว้ชิลๆเวลาว่างๆ อีกซักเครื่อง....แต่ถังแตกแล้วครับ ต้องรอไปก่อน

ทำไม คนเราชอบถังแตก เน้อ ตอนนี้ป้านุ้ยเองก็ประสบปัญหานี้อยู่เหมือนกัน นี่ โบนัส เพิ่งออกไปสด ๆ ร้อน ๆ เมื่อวันที่ 20 ที่ผ่านมาเอง หันกลับไปดู ตังค์ไปหน่ายยยยย หมดละเนี่ย ..... แต่ส่วนหนึ่งก็ดีใจม๊าก ๆ ค่ะ ที่ได้ให้เงินก้อนกะ ป๋า กะ แม่ Wink

RE: ..ช่วยแนะนำ ..เปียโนไฟฟ้าหรือคีย์บอร์ด..ด้วยครับ - pop_250823 - 25-12-2007

bobonuii19 Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:ผมก็กำลังหาๆอยู่เหมือนกันครับ เล่นเป็นแค่ระดับเป็ด...

เอาไว้ชิลๆเวลาว่างๆ อีกซักเครื่อง....แต่ถังแตกแล้วครับ ต้องรอไปก่อน

ทำไม คนเราชอบถังแตก เน้อ ตอนนี้ป้านุ้ยเองก็ประสบปัญหานี้อยู่เหมือนกัน นี่ โบนัส เพิ่งออกไปสด ๆ ร้อน ๆ เมื่อวันที่ 20 ที่ผ่านมาเอง หันกลับไปดู ตังค์ไปหน่ายยยยย หมดละเนี่ย ..... แต่ส่วนหนึ่งก็ดีใจม๊าก ๆ ค่ะ ที่ได้ให้เงินก้อนกะ ป๋า กะ แม่ Wink
น่าอิจฉาจังได้โบนัสซะแระ ของผมไม่รู้วันไหนเลยเนี่ย จะทันก่อนปีใหม่ไหมหนอ กะจะไปเที่ยวปีใหม่แต่กระเป๋ายังแบนอยู่เลย กำจิงๆ
ป้านุ้ยนี่กตัญญูจิงๆผมยังไม่ค่อยได้ให้แม่เลย นานๆทีถึงให้แกดีใจแทบแย่ อิอิ

RE: ..ช่วยแนะนำ ..เปียโนไฟฟ้าหรือคีย์บอร์ด..ด้วยครับ - Therock - 25-12-2007

ผมก็เลยตอบแทนพ่อแม่ด้วยการ เอาเงินก้อนไปซื้อ ซานตา ครอส........

แล้วก็เอาไปดีด ให้พ่อแม่ฟัง....ปีละสอง สามเพลง......

เห็นท่านดีใจ๊ ดีใจ........พร้อมทั้งปรบมือหลังจบเพลงและพูดด้วยถ้อยคำที่อบอุ่นว่า "พอเถอะลูก แม่จะนอน"

RE: ..ช่วยแนะนำ ..เปียโนไฟฟ้าหรือคีย์บอร์ด..ด้วยครับ - pop_250823 - 25-12-2007

55555555555

RE: ..ช่วยแนะนำ ..เปียโนไฟฟ้าหรือคีย์บอร์ด..ด้วยครับ - .::.pOoH.::. - 25-12-2007

ฮือๆ ป้านุ้ยยังดีครับมี Bonus ให้เฝ้ารอ
ผมไม่มี Bonus ง่ะ...ต้องขวนขวายหาเอาเอง กำ!!~~~

เอ โบนัสนี่ขนขวายกันได้ด้วยเหรอครับน้าปุ๊ ชี้แจงด่วน ผมจะได้ทำบ้าง อิอิ

RE: ..ช่วยแนะนำ ..เปียโนไฟฟ้าหรือคีย์บอร์ด..ด้วยครับ - .::.pOoH.::. - 25-12-2007

pop_250823 Wrote:เอ โบนัสนี่ขนขวายกันได้ด้วยเหรอครับน้าปุ๊ ชี้แจงด่วน ผมจะได้ทำบ้าง อิอิ

มันไม่มีไงครับน้าป๊อบสองฯ เลยต้องขวนขวายหาตังค์เอาเอง

ชีวิตไม่มีโบนัส Sad

RE: ..ช่วยแนะนำ ..เปียโนไฟฟ้าหรือคีย์บอร์ด..ด้วยครับ - bobonuii19 - 25-12-2007

Therock Wrote:ผมก็เลยตอบแทนพ่อแม่ด้วยการ เอาเงินก้อนไปซื้อ ซานตา ครอส........

แล้วก็เอาไปดีด ให้พ่อแม่ฟัง....ปีละสอง สามเพลง......

เห็นท่านดีใจ๊ ดีใจ........พร้อมทั้งปรบมือหลังจบเพลงและพูดด้วยถ้อยคำที่อบอุ่นว่า "พอเถอะลูก แม่จะนอน"

Rock ช่างกตัญญูจริง ๆ พี่นับถือ Big GrinBig Grin

pop_250823 Wrote:

น่าอิจฉาจังได้โบนัสซะแระ ของผมไม่รู้วันไหนเลยเนี่ย จะทันก่อนปีใหม่ไหมหนอ กะจะไปเที่ยวปีใหม่แต่กระเป๋ายังแบนอยู่เลย กำจิงๆ
ป้านุ้ยนี่กตัญญูจิงๆผมยังไม่ค่อยได้ให้แม่เลย นานๆทีถึงให้แกดีใจแทบแย่ อิอิ

เอาน่า น้า Pop อย่างน้องคุณแม่ ก็ได้ดีใจ อะค่ะ Wink

.::.pOoH.::. Wrote:

ฮือๆ ป้านุ้ยยังดีครับมี Bonus ให้เฝ้ารอ
ผมไม่มี Bonus ง่ะ...ต้องขวนขวายหาเอาเอง กำ!!~~~

แหม น้า Pooh โบนัสป้านุ้ยเนี่ย นิดเดียวเอง เค้าแค่หยอดมาหล่อ เท่านั้นเอง พูดจริง ๆ นะเนี่ย ส่วนน้า Pooh เนี่ย สอน ที สอง ที ก็ได้ เท่า bonus ป้านุ้ยแระ Cool