NimitGuitar webboard
แบดมินตัน บ้านฟ้า ครั้งที่ 2 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: แบดมินตัน บ้านฟ้า ครั้งที่ 2 (/showthread.php?tid=3914)

Pages: 1 2 3 4

RE: แบดมินตัน บ้านฟ้า ครั้งที่ 2 - กีต้าร์เก่า - 01-05-2009

......ผมรุ่น Shakey ครับ........เลขประจำตัวก็ไกล้กะ น้า napman มากครับ.........สงสัยจะรุ่นเดียวกันนะเนี่ย.........ดีไม่ดี......ผมอาจจะเป็นรุ่นน้องเลย...........อิ...อิ.......เด็ก อนศ. เล่นดนตรีแยะมาก.......ยิ่งรุ่นใหม่ๆ.....เพี่ยบเลย.......ผมไม่เกเรครับ น้า ลูกแกะ มีแต่เรื่องความหลังแผลงๆของวัยรุ่นยุคนั้น........เรื่องชกต่อยมีเป็นธรรมดา.......แต่ไม่เคยมีตีกันจาสาหัสหรือตายครับ..........ครูสมัยนั้นดุและเด็ดขาด........ผมยังเคยถูก ครู วีระ เขกกะโหลกจนหัวแทบแตก ฐาน ไปกินโอเลี้ยง ที่กรมแพทย์ ฝั่งตรงข้ามโรงเรียนฯ ตอนเคารพธงชาติ..........แค่เข็มขัดสีออกน้ำตาลม่วงๆ(คือมันไม่ใช่หนังแท้ไง) ก็โดนตัดให้ขาดแล้ว.........ผมเลยเอาไปเย็บเป็นรอยด้าย.......เท่ห์ไปอีกแบบ.......ครั้งตอมาโดนจับได้ยึดไปเลย....โดนครูฟาดไปอีกที........นึกถึงแล้วขำดี......อะ....อะ....อะ....

RE: แบดมินตัน บ้านฟ้า ครั้งที่ 2 - napman - 01-05-2009

(01-05-2009, 19:58)กีต้าร์เก่า Wrote: ......ผมรุ่น Shakey ครับ........เลขประจำตัวก็ไกล้กะ น้า napman มากครับ.........สงสัยจะรุ่นเดียวกันนะเนี่ย.........ดีไม่ดี......ผมอาจจะเป็นรุ่นน้องเลย...........อิ...อิ.......เด็ก อนศ. เล่นดนตรีแยะมาก.......ยิ่งรุ่นใหม่ๆ.....เพี่ยบเลย.......ผมไม่เกเรครับ น้า ลูกแกะ มีแต่เรื่องความหลังแผลงๆของวัยรุ่นยุคนั้น........เรื่องชกต่อยมีเป็นธรรมดา.......แต่ไม่เคยมีตีกันจาสาหัสหรือตายครับ..........ครูสมัยนั้นดุและเด็ดขาด........ผมยังเคยถูก ครู วีระ เขกกะโหลกจนหัวแทบแตก ฐาน ไปกินโอเลี้ยง ที่กรมแพทย์ ฝั่งตรงข้ามโรงเรียนฯ ตอนเคารพธงชาติ..........แค่เข็มขัดสีออกน้ำตาลม่วงๆ(คือมันไม่ใช่หนังแท้ไง) ก็โดนตัดให้ขาดแล้ว.........ผมเลยเอาไปเย็บเป็นรอยด้าย.......เท่ห์ไปอีกแบบ.......ครั้งตอมาโดนจับได้ยึดไปเลย....โดนครูฟาดไปอีกที........นึกถึงแล้วขำดี......อะ....อะ....อะ....

Hi,
I have no idea what is Shakey? pardon my ignorance!
I was in Ms. Thongthip Pongsaroop class. Very good teacher she taught me a lot.
When I was in soccer team, Crue Prasert was the team coach, did you remember him!
Please to hear about old good (bad) times from you.Big Grin

RE: แบดมินตัน บ้านฟ้า ครั้งที่ 2 - poPPie - 02-05-2009

(01-05-2009, 08:08)napman Wrote: [quote='poPPie'

ต้นตำหรับ จะต้องมาจากรุ่นพี่แป้งแน่ๆเลย ผมหนะแค่สืบทอดเจตนารมณ์รุ่นพี่ๆ กั้กๆๆๆๆ

ในบ้านเรามีใครเด็ก อำนวยศิลป์ อีกมั๊ยครับ ขอรวมพลหน่อย

Hi poPPie,
I was a A.N.S alumni Student # 29320, at the age of 17-18, 2 years before got entrance to Thammasat.
I was in A.N.S. soccer team too, never had time for throwing dishes/bottles, just played guitar and soccer.Big GrinBig GrinTongue
[/quote]

Wow ! สวัสดีครับ พี่Napman
ยินดีที่ได้รู้จักรุ่นพี่อีกหนึ่งคนที่มาจากสถาบันเดียวกัน สิ่งดีๆในสถาบันเรา ความรักเพื่อน ไม่ทิ้งเพื่อน ฯลฯ กับการที่เด็กผู้ชายมาอยุ่รวมกัน เกนิดเกหน่อย มันก็เป็นไปตามวัย สนุกกับรอยยิ้ม หัวเราะ ไม่มีวันลืมเลือน ตอนนั้นผมก็เล่นดนตรีโรงเรียนครับ (อาจจะเก่งที่สุดด้วย ฮา.. ) ชมพูม่วงเรามีอะไรอีกหลายอย่างที่บางคนอาจมองว่าพวกเราเกเร แต่แท้จริงมันเป็นเรื่องของ ศึกสายเลือด ที่สืบทอดมา ณ เวลานั้นๆ ไม่ต้องเสาะหาความก้าวร้าว แต่เป็นความรักที่เราไม่ยอมให้ใครมารังแก ก็.. แค่นั้น ไม่ว่าจะจบกันออกมากี่ปี เราก็ยังมีสายสัมพันธ์ที่สถาบันเราปลูกฝัง ความเป็น " เพื่อน " จริงมั๊ยครับ Cool

ยินดีที่ได้รู้จักพี่นะครับ

RE: แบดมินตัน บ้านฟ้า ครั้งที่ 2 - san - 02-05-2009

(30-04-2009, 14:43)love666 Wrote: น่าจะไปได้ครับ แต่ไปกี่คนเดี๋ยวว่าอีกที

เดี๋ยวไปหาซื้อไม้แบดฯก่อนนะ Big Grin

ไม่ต้องซื้อหรอกครับ เดี๋ยวผมแบ่งให้ครับ ผมมีไม้ดีๆหลายอันครับ

หรือ อยากจะกุมมือกัน ใช้ไม้เดียวกับผม ......(ผมใช้ ...ไม้...ป่าเดียวกัน)

RE: แบดมินตัน บ้านฟ้า ครั้งที่ 2 - Kitja - 02-05-2009

เรียน สมาชิกแบดมินตันช่วยชาติ

สิงห์เกษตรมีความจำเป็นที่ไม่สามารถไปร่วมตีแบดมินตันช่วยชาติครั้งนี้ได้อย่างกระทันหันครับ เนื่องจากน้องเนยมีอาการไข้หวัด มาหลายวันและยังไม่หายดีเลยทำให้ไม่สามารถเข้าไป กรุงเทพมหานคร อมรรัตนโกสินทร์ มหินทรายุธยา มหาดิลกภพ นพรัตนราชธานีบูรีรมย์ อุดมราชนิเวศน์มหาสถาน อมรพิมานอวตารสถิต สักกะทัตติยวิษณุกรรมประสิทธิ์ ได้ครับเพราะเกรงว่าจะทำให้อาการไข้หนักขึ้นกว่าเดิมครับ จึงขอเรียนขออภัยมา ณ โอกาศนี้ด้วยครับ

รักเสมอ

สิงห์เกษตร

RE: แบดมินตัน บ้านฟ้า ครั้งที่ 2 - poPPie - 02-05-2009

มาคนเดียวกลัวหลงรึไง ?

แหม๊Tongue แดงเถือกมาเชียว

RE: แบดมินตัน บ้านฟ้า ครั้งที่ 2 - napman - 02-05-2009

(02-05-2009, 17:14)poPPie Wrote: มาคนเดียวกลัวหลงรึไง ?

แหม๊Tongue แดงเถือกมาเชียว

Hi poPPie,
You hit right on my funny bones and caused me to LOL (laugh out loud), brotherSadShyTongueBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig GrinBig Grin, and like to add that I entirely agree with what you said about A.N.S., please to know you my brother!

RE: แบดมินตัน บ้านฟ้า ครั้งที่ 2 - povation - 02-05-2009

รับน้องแรงๆเลยครับน้าnapman ผมล่ะหมั่นไส้ช่างปี้ poPPie เต็มทนแล้วครับ
ที่ผมตั้งฉายาช่างปี้...ด้วยเหตุที่เค้าชอบล้วงแคะแกะเกา เอากีตาร์มาปรับนู้นแต่งนี้ แบบอยู่ไม่สุข Hyper ครับ
ว่าแล้วเฮี้ยนจัง โทรเข้ามือถือผมมาแล้วไม่ทราบว่าเรื่องอะไร

RE: แบดมินตัน บ้านฟ้า ครั้งที่ 2 - กีต้าร์เก่า - 02-05-2009

.......น้า napman ครับแวะไปเที่ยว เวป amnuay silpa tid com. แล้วยังครับ......ครู ทองทิพย์ ตอนนี้ผมไม่ได้เจอท่านนานแล้ว......เนื่องจากท่านเป็นครูที่อายุมากแล้ว.......เลยไม่ได้เข้าสมาคมฯแล้ว.......ผมไม่ได้เข้าสมาคมนานแล้วเหมือนกัน........ตั้งแต่ครูหลอ ท่านเสียชีวิต.......ที่เวปจะมีชื่อรุ่นทั้งหมดครับ......คุยมากเด๋วกระทู้แข่งแบตจะเป็นกระทู้รวมรุ่นไป......อิ....อิ.....ส่วนใหญ่คนอายุ 50+จะไม่ค่อยเข้าเวปกันแล้วครับ......ผมลองถามๆดู......ตาไม่ดี......ขนาดเรียนพิมดีดมาตั้งแต่เด็กนะ........ครูที่สอนก็สวยดี.......แต่ตอนหลัง.....โครตดุ......เอะอะ ตี......เอะอะตี........สู้ครูสอนภาษาอังกฤษไม่ได้......ทั้งสวยทั้งใจดี...........ปล. ผมตามจีบน้องสาว แกอยู่พักหนึ่ง.......แห้ว........ครับ.......แห้ว.....Big GrinBig GrinBig Grin

โถ.. คุยกันอยู่ดีๆ ไหงแอบมาพูดเช่นนี้เล่า ! หมั่นไส้ก็มาคุยกันตรงๆเคลียร์กันไปเลย
เรื่องล้วงแคะกะเกานี่ ผมเถียงหัวชนฝา ว่าไม่จิ๊งไม่จริง Big Grin
ฉายาป๋อป้อแป้นั้นเป็นแบบนี้หละครับ ป้อแป้คนเดียวไม่พอยังใส่ร้ายให้น้องให้นุ่งอ้อแอ้ตามไปด้วย อย่าหาว่าผมใส่ร้ายเลยนะครับ พี่ Napman ค่อยๆดูไปครับ

Truth today

อย่าเหงาบ้างก็ละกัน Sad ชิ

ขอเคลียร์กันในประเทศก่อนนะครับ ต่างประเทศรอนี๊ดครับ รับลองไม่หนีแน่นอน Big Grin