NimitGuitar webboard
มือกีตาร์ที่คุณชอบคือใคร ???? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: มือกีตาร์ที่คุณชอบคือใคร ???? (/showthread.php?tid=4250)

Pages: 1 2 3 4

RE: มือกีตาร์ที่คุณชอบคือใคร ???? - pop_250823 - 10-06-2009

ชอบน้าโอ้ ครับที่สุดเลย แอบคิดเล่นๆว่าถ้าน้าแกเป็นคนอเมริกันต้องดังกว่านี้อีกมากๆเลยเพราะฝีมือแกไม่ธรรมดาจริงๆครับไม่ไช่แค่เร็วอย่างเดียวแต่แฝงด้วยอารมณ์ในทุกๆตัวโน๊ตจริงๆครับ
ต่างประเทศก็ Eric Clapton กับ Ben Harper ครับ

RE: มือกีตาร์ที่คุณชอบคือใคร ???? - guitarpappap - 10-06-2009

ลุง Tommy Emmanuel รัชดา ครับ นอกจากฝีมือดี ความคิดสร้างสรรคแล้ว ยังเป็นบุคคลที่มีอารมณ์ดีมากๆ ตลอดเวลาที่ Perform สามารถเล่นตลกไปได้พร้อมกันเลยครับ เคยมีคนกล่าวว่าคนที่มีอารมณ์ดีมากๆ จะสามารถสร้างสรรค์ความคิดใหม่ได้ดีครับ

RE: มือกีตาร์ที่คุณชอบคือใคร ???? - billy - 10-06-2009

สำหรับผมต้องน้าTingnalมือกีต้าร์ตู้เพลง Big Grin

RE: มือกีตาร์ที่คุณชอบคือใคร ???? - custom - 10-06-2009

(09-06-2009, 15:35)pood Wrote: มือกีต้าร์นี่ผมชอบหลายคนเลยครับ ให้ตอบว่าไม่ชอบคนไหนง่ายกว่า (ผมไม่ชอบพวกบ้าเสียงแตก) แต่ถ้าเป็นมือเบสชอบอยู่คนเดียวครับ เด็กคนนี้เล่นใด้สะใจดี

[Image: tal2-copy.jpg]

Rolleyes ใช่คนเดียวกับที่เล่น bass ให้ jeff beck หรือเปล่าครับ Shy
Smile ถ้าเป็นคนไทยชอบ พี่โอม ชาตรี คงสุวรรณ กับ พี่โอ๋ โอฬาร พรหมใจ ส่วนถ้าเป็นต่างประเทศชอบ eric clapton กับ mark knopfler ครับ Wink

RE: มือกีตาร์ที่คุณชอบคือใคร ???? - pop_250823 - 10-06-2009

มือเบสคนนี้ผมจำได้ว่าเห็นใน crossroad concert ที่เล่นกับ jeff beck ดูห้าวมากเลยครับ

RE: มือกีตาร์ที่คุณชอบคือใคร ???? - Ether - 10-06-2009

พี่ตู่ - ดูแล้วมันส์
พี่โรเบิร์ด - ดูแล้วอึ้ง
นู๋หนึ่ง - เหนือคำบรรยาย ไร้ที่ติ
ยอดจุ๊ - ฟังแล้ว เหมือนฟังจากแผ่นซีดี (ถึงแม้จะได้ฟังน้อยครั้งก็ตาม)
พี่น้าว่อง - ดูแล้วเพลิน อมยิ้ม ขำขัน
น้าหนุ่ม (กะทะ) - ดูแล้ ฮากระจุย (จะมีสักกี่คนที่ทำได้อย่างน้าหนุ่ม หาได้น้อยมาก) ยกนิ้วให้สองนิ้วโป้งมือเลย Big Grin << คนนี้ได้ใจที่สุด สุโค่ยยยยย (ว่าแต่มันแปลว่าอะไร)

RE: มือกีตาร์ที่คุณชอบคือใคร ???? - tha123 - 11-06-2009

ที่น้าๆ ชอบผมก็ชอบ แต่ตอนนี้ผมชอบ Quinn Sullivan ดูแล้วน้ำตาซึม จริง.... แก่แล้วยังเล่นไม่ได้เรื่ิองเลยตู เฮ้อ...

เอาไปอีก Clip

RE: มือกีตาร์ที่คุณชอบคือใคร ???? - Ke@nG - 11-06-2009

ชอบมากที่สุด? ตอบยากเหมือนกัน น่าจะเป็น Uli Jon Roth กับ โอฬาร พรหมใจ

แต่ทึ่งมากที่สุด น่าจะเป็นเด็กเกาหลีคนนี้ ที่ฝากผลงานเพลงใน u tube เป็นร้อยๆเพลง เลยเอามาฝากซักเพลงให้ดูกันครับ

RE: มือกีตาร์ที่คุณชอบคือใคร ???? - Tai Labour - 11-06-2009

She says: We've got to hold on to what we've got
'Cause it doesn't make a difference if we make it or not.
We've got each other and that's a lot for love -
We'll give it a shotttttttttttttt Heyyyyyy

เด็กบร้าาาาาา(กีต้าร์) ....หลอกให้ร้องตามจนได้ 55555 เก่งกันจริง เก่งกันจัง Tongue

คิดให้ดี มันต้องมีอะไรสักอย่างที่เราเก่งกว่า? Big Grin...เอ๊ะ หรือไม่มี! Sad

RE: มือกีตาร์ที่คุณชอบคือใคร ???? - oomulanoo - 11-06-2009

(11-06-2009, 10:22)Ke@nG Wrote: ชอบมากที่สุด? ตอบยากเหมือนกัน น่าจะเป็น Uli Jon Roth กับ โอฬาร พรหมใจ

แต่ทึ่งมากที่สุด น่าจะเป็นเด็กเกาหลีคนนี้ ที่ฝากผลงานเพลงใน u tube เป็นร้อยๆเพลง เลยเอามาฝากซักเพลงให้ดูกันครับ

เด็กคนนี้ตอนเกิดเขาอุ้มกีตาร์มาเกิดรึเปล่าครับนี่ เด็กเกาหลีเล่นกีตาร์เก่งจัง มีอีกคนนึงมีคนเข้าไปดู 60 ล้านคน เยอะจริงๆ