NimitGuitar webboard
ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? (/showthread.php?tid=4860)

Pages: 1 2 3 4 5

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - pood - 28-08-2009

(28-08-2009, 09:17)Maow Wrote: อุปกรณ์พัฒนาขึ้นเรื่อยๆ เข้าขั้นเทพ แต่ฝีมือยังเท่าเดิม

เกือบเหมือนน้าหม่าวครับ คือเรื่องอูปกรณ์พัฒนาลงมาเรื่อยๆจากที่เคยสนใจแต่กีต้าร์ระดับเทพกลับมาค้นคว้าและเสาะหากีต้าร์ระดับกลางที่เสียงดีๆ พวกกีต้าร์สายเอ็นตอนนี้ก็รู้เรื่องขึ้นมาเยอะครับ (น้าหม่าวพัฒนาขึ้นแต่ผมพัฒนาลงเพราะดันปล่อยกีต้าร์ชั้นเทพให้น้าหม่าวและน้าอื่นๆไปเกือบหมดแล้ว)

ส่วนฝีมือไม่ทราบว่าจะพัฒนายังไงเพราะไม่เคยมีอยู่แล้วครับแต่ตอนนี้หน้าหนาขึ้นเพราะกล้าเล่นแจมกับมือชั้นเทพแล้ว

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - povation - 28-08-2009

(28-08-2009, 10:02)pood Wrote:
(28-08-2009, 09:17)Maow Wrote: อุปกรณ์พัฒนาขึ้นเรื่อยๆ เข้าขั้นเทพ แต่ฝีมือยังเท่าเดิม

เกือบเหมือนน้าหม่าวครับ คือเรื่องอูปกรณ์พัฒนาลงมาเรื่อยๆจากที่เคยสนใจแต่กีต้าร์ระดับเทพกลับมาค้นคว้าและเสาะหากีต้าร์ระดับกลางที่เสียงดีๆ พวกกีต้าร์สายเอ็นตอนนี้ก็รู้เรื่องขึ้นมาเยอะครับ (น้าหม่าวพัฒนาขึ้นแต่ผมพัฒนาลงเพราะดันปล่อยกีต้าร์ชั้นเทพให้น้าหม่าวและน้าอื่นๆไปเกือบหมดแล้ว)

ส่วนฝีมือไม่ทราบว่าจะพัฒนายังไงเพราะไม่เคยมีอยู่แล้วครับแต่ตอนนี้หน้าหนาขึ้นเพราะกล้าเล่นแจมกับมือชั้นเทพแล้ว

ทำให้ผมนึกได้ Idea บางอย่าง คือ....
การจัดงาน Mini concert รุ่น The (ดิ)
Brought to you by Nimitguitar.com
นำโดย พี่กฤษณ พี่napman พี่อ้นBossaboss พี่ต้อม พี่กีต้าร์เก่า พี่อ้วน....เป็นต้น
ขอปรึกษาน้าWEB ก่อน

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - SARUN - 28-08-2009

(28-08-2009, 10:24)povation Wrote: นำโดย พี่กฤษณ พี่napman พี่อ้นBossaboss พี่ต้อม พี่กีต้าร์เก่า พี่อ้วน....เป็นต้น

เอ๊ะ แล้วชื่อ."พี่ป๋อ" หายไปไหนหว่า??? Big Grin

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - povation - 28-08-2009

(28-08-2009, 10:33)SARUN Wrote:
(28-08-2009, 10:24)povation Wrote: นำโดย พี่กฤษณ พี่napman พี่อ้นBossaboss พี่ต้อม พี่กีต้าร์เก่า พี่อ้วน....เป็นต้น

เอ๊ะ แล้วชื่อ."พี่ป๋อ" หายไปไหนหว่า??? Big Grin

ถ้าลากผมไป ก็ต้องลากพี่Mui พี่เล็กcoldsteel และ คุณหมอrasun...เป็นต้น เข้าไปด้วย
อย่าเลยหน่า...เอิกเกริกเกินไป!

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - ยอดเยี่ยม - 28-08-2009

อืมมม..คือว่า..ฝีมือผมไม่พัฒนามาประมาณ 15 ปีแล้วครับ

เพลงที่เล่นตอนนี้ก็คือเพลงที่เคยเล่นเมื่อ 15 ปีที่แล้ว
แต่ยังสนใจติดตามชื่นชมผลงานของคนที่เล่นเก่งอยู่เป็นประจำ
แอบอิจฉานิดๆ แต่คิดไปคิดมา เล่นเมื่อตอนที่เราอยากเล่นดีกว่า

ไม่อยากฝืนตัวเอง ต้องแกะเพลง..ฝึกทุกวัน ทำให้ตัวเองเครียด
เลยเล่นโชว์แฟนอย่างเดียว..จนแฟนบอกว่า..เมื่อไหร่พี่จะเล่นเพลงใหม่ๆซักที
เล่นเพลงนี้ตั้งแต่จีบกัน จนมี ลูก 2 คน ก็ยังไม่เคยเปลี่ยนเพลงเลย Sad
ผมบอกว่า..
พี่จะเล่นเพลงใหม่ก็ต่อเมื่อคิดจะเริ่มจีบผู้หญิงคนใหม่อ่ะน้อง..มีอะไรหรือเปล่า? Wink

จีบกันจนฝ่ายหญิงเค้ามีลูกสองคนแล้วหรือไร...แล้วตอนนี้จีบติดหรือยังล่ะครับ

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - Tai Labour - 28-08-2009

(28-08-2009, 10:53)povation Wrote: จีบกันจนฝ่ายหญิงเค้ามีลูกสองคนแล้วหรือไร...แล้วตอนนี้จีบติดหรือยังล่ะครับ

แกจีบติดแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นผู้หญิงหรือเปล่า?
คืนนั้นเผลอข้ามไปซื้อของแป๊บเดียว กลับมาอีกที จูงมือหายกันไปทั้งคู่เลย

เข้าเรื่อง!!!

ฝีมือพัฒนาขึ้นหรือเปล่า??? เชิญท่านถัดไปครับ Big Grin

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - yodLove - 28-08-2009

ผมเลิกเล่นนานแล้วอะคับ.....หลายปีแล้วมันก็คงไม่พัฒนาคับ
ตอนนี้ฟังชาวบ้านเล่นดีกว่าครับ...ส่วนสาเหตุที่เลิกก็เพราะเล่น
จนถึงจุดต่ำสุดของชีวิตแล้วครับเลิกดีกว่าสงสารคนในบ้านTongue

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - Maow - 28-08-2009

(28-08-2009, 10:24)povation Wrote:
(28-08-2009, 10:02)pood Wrote:

ทำให้ผมนึกได้ Idea บางอย่าง คือ....
การจัดงาน Mini concert รุ่น The (ดิ)
Brought to you by Nimitguitar.com
นำโดย พี่กฤษณ พี่napman พี่อ้นBossaboss พี่ต้อม พี่กีต้าร์เก่า พี่อ้วน....เป็นต้น
ขอปรึกษาน้าWEB ก่อน

ผมคิดว่ามันต้องเป็นคอนเสิรต์ที่ได้อารมณ์มากครับ เพราะเท่าที่เคยเห็นในคลิปในอดีต แต่ละท่านร้องเพลงได้ออกรสชาดมากครับ

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เคยเห็นของจริงตัวเป็นๆ ที่น้ากฤษณ์ร้องเพลงอย่างได้อารมณ์ตอนประมาณตีสอง ที่คอนโด... ผมว่าช้างก็ฉุดอารมณ์สุนทรีย์ขนาดนั้นไม่อยู่....

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - Webmaster - 28-08-2009

ดีครับ คิดถึงเพลงเก่าๆ โดยเฉพาะ ดิอิมฯ นี่คิดถึงมากเลย

สำหรับฝีมือ พัฒนาไปทางด้านอื่นเป็นส่วนใหญ่