NimitGuitar webboard
ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? (/showthread.php?tid=4860)

Pages: 1 2 3 4 5

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - SARUN - 28-08-2009

(28-08-2009, 14:50)Maow Wrote: โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เคยเห็นของจริงตัวเป็นๆ ที่น้ากฤษณ์ร้องเพลงอย่างได้อารมณ์ตอนประมาณตีสอง ที่คอนโด.......

ผมเคยเห็น ตอนประมาณตีสาม ที่หัวหิน.......

อารมณ์เดียวกันเป๊ะ!!!!

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - rasun - 28-08-2009

ลูกคนโตเริ่มสนใจเล่นกีต้าร์ผมเลยเอาลูกมาอ้างเพื่อซื้อ Crafter TRV23 ตัวละไม่ถึงหมื่นมาแขวนผนังไว้ เดินผ่านทีก็หยิบมาเล่นสักเพลงเผื่อฝีในมือจะกระเตื้องขึ้นบ้าง

ผมว่ามันน่าใช้นะครับเจ้า Crafter ตัวนี้ เป็นกีต้าร์ขนาด 3/4 เหมือน Baby Taylor ทำในจีน งานดีมาก มีไฟฟ้าด้วย มี tuner ในตัวด้วยครับ เล่นง่ายสายไม่ตกจากเฟรทแบบ Baby Taylor เสียงก็ใช้ได้ เอาไว้ "knock around" ครับ

[Image: craftertrv23n.jpg]
By rasun

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - love666 - 28-08-2009

สำหรับผม

ยิ่งเล่น ยิ่งไม่ได้เรื่องครับ เหอๆ แต่ช่วยไม่ได้ดันชอบกีต้าร์

เล่นไม่เก่งก็ไม่เป็นไร ให้ความสุขกับตัวเองครับ Big Grin

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - kosit - 28-08-2009

ไม่มีการพัฒนาเลยครับเพราะซื้อมานั่งดูไม่ค่อยได้เล่นเบื่อก็ขายซื้อใหม่เป็นอาการทางจิตรักษาไม่หายครับBig Grin

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - povation - 28-08-2009

(28-08-2009, 15:16)kosit Wrote: ไม่มีการพัฒนาเลยครับเพราะซื้อมานั่งดูไม่ค่อยได้เล่นเบื่อก็ขายซื้อใหม่เป็นอาการทางจิตรักษาไม่หายครับBig Grin

ถ้างั้นปรึกษาคุณหมอ..ตามโพสต์ที่ 32 ซิครับ อาการอาจจะ....

อาจจะได้ Crafter มานั่งดูอีก 1 ตัว

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - kosit - 29-08-2009

น่าสนแฮะน้าป๋อเอาไว้เล่นในรถน่าจะดี

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - Panda - 29-08-2009

ปีนี้พัฒนาขึ้นมาก (แต่ยังไม่เก่ง) เพราะเริ่มกลับมาเรียนและฝึกซ้อมอย่างจริงจังค่ะ :-)

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - lekleklek - 29-08-2009

(28-08-2009, 14:52)Webmaster Wrote: ดีครับ คิดถึงเพลงเก่าๆ โดยเฉพาะ ดิอิมฯ นี่คิดถึงมากเลย

สำหรับฝีมือ พัฒนาไปทางด้านอื่นเป็นส่วนใหญ่

โดยเฉพาะวงเดอะผิงแพนเธอร์เนี่ยผมยิ่งคิดถึงใหญ่เลย

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - .::.pOoH.::. - 30-08-2009

ฝีมือกีตาร์ไม่ไปไหนเลยครับ ทำงาน แอบหนีเที่ยว กวาดบ้าน ซักผ้า รดน้ำ ปลูกต้นไม้ เลี้ยงปลา (อยู่คนเดียวเลี้ยงหมาไม่ได้ แต่เลี้ยงคนได้ครับ Big Grin )

ดูหนัง ถ่ายภาพ ไหวบ้าง นิ่งบ้าง เล่นเองบ้าง แอบถ่ายบ้าง ไปตามเรื่องครับ

RE: ปีนี้ฝีมือการเล่นกีต้าร์ของเพื่อนๆพัฒนาขึ้นแล้วหรือ ? - pood - 30-08-2009

(28-08-2009, 15:12)SARUN Wrote:
(28-08-2009, 14:50)Maow Wrote: โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เคยเห็นของจริงตัวเป็นๆ ที่น้ากฤษณ์ร้องเพลงอย่างได้อารมณ์ตอนประมาณตีสอง ที่คอนโด.......

ผมเคยเห็น ตอนประมาณตีสาม ที่หัวหิน.......

อารมณ์เดียวกันเป๊ะ!!!!

นี่ก็สงสัยจะเป็นโรคจิตรอีกชนิดหนึ่งหรือเปล่าครับ คงติดนิสัยมาจากสมัยหนุ่มๆเวลาไปเที่ยว lounge สมัยนั้นต้องรอตีสองตอนร้านปิดถึงจะมีอารมณ์เพราะไม่อยากซื้อดริ้งค์เด็กครับ สู้นัดเจอกันแถวเสาไฟฟ้าหน้าร้านไม่ต้องเสียตังค์ดีกว่า

โรคนี้คงต้องถามรายละเอียดจากน้า lek lek lek ครับ