NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายสัปดาห์....เสาร์ที่ 28 มิถุนายน 51 มีนัดกับศิลปินดัง - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายสัปดาห์....เสาร์ที่ 28 มิถุนายน 51 มีนัดกับศิลปินดัง (/showthread.php?tid=1935)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12

RE: บ้านเต่า....รายสัปดาห์....เสาร์ที่ 28 มิถุนายน 51 มีนัดกับศิลปินดัง - dejemerry - 29-06-2008

[Image: 323286567.jpg]

[Image: 323286573.jpg]

[Image: 323286589.jpg]

[Image: 323286594.jpg]

RE: บ้านเต่า....รายสัปดาห์....เสาร์ที่ 28 มิถุนายน 51 มีนัดกับศิลปินดัง - pood - 29-06-2008

"กว่าจะถึงบ้านเต่า"

เมื่อวานไปถึงบ้านเต่าหลังเที่ยงคืน สนุกเพลิดเพลินไปกับเสียงเพลงของศิลปินชั้นแนวหน้า
และใด้เจอกับสมาชิกที่ไม่เคยเจอตัวจริงเสียงจริงอีกมากมาย

คงไม่มีสมาชิกบ้านไหนจะทรหดอดทนเหมือนศิลปินบ้านสีฟ้าอีกแล้วเพราะเมื่อคืนวันศุกร์
น้าแอนท์กับน้าหนึ่งก็มาแจมกันยันสว่างที่คอนโด ตอนกลางวันน้าแอนท์ก็ต้องสอนดนตรีที่
มีฟ้า พอตอนเย็นก็ไปเปิดคอนเสริตที่งานวันเกิดจูนอีก ส่วนน้าหนึ่งก็ไปเล่นที่ร้านลานผ้าตอน
ค่ำแล้วมาเล่นต่อจากน้าแอนท์ที่ต้องไปเล่นที่ Sofa So Good กับเจ้าหนอนตอนสี่ทุ่ม พอเที่ยงคืนก็ถึงใด้รวมตัวกันบ้านเต่าต่อ

รูปตอนก่อนเที่ยงคืนครับ

น้าแอนท์เปิดคอนเสริตก่อน

[Image: DSC04408.jpg]

น้าหนึ่งตามมาตอนสามทุ่มกว่า

[Image: DSC04412.jpg]

ตอนน้าแอนท์เล่นสาวๆยังไม่ค่อยกรี้ดกันคงเป็นเพราะเกรงใจน้องขวัญ แต่พอน้าหนึ่งเปิด
คอนเสริตก็กรี้ดกันสนั่นเพราะน้าหนึ่งพกดอาเนื่อเพลงมาแจกให้แจมกันด้วย

[Image: DSC04411.jpg]

ก่อนกลับเห็นน้าหนึ่งแลกเปลี่ยนเบอร์โทรฯกับน้องคนข้างล่างที่ชื่อน้องแหม่ม ไม่รู้จะชวนมาเข้าบ้านสีฟ้าอีกคนหรือเปล่า

[Image: DSC04418-copy.jpg]

จบโฆษณาคั่นรายการครับ

RE: บ้านเต่า....รายสัปดาห์....เสาร์ที่ 28 มิถุนายน 51 มีนัดกับศิลปินดัง - dejemerry - 29-06-2008

รูปชุดสุดท้ายแล้วค่ะ

ขอบคุณน้าป๋อ(จุ๊บๆๆๆ) สำหรับคำบรรยายแทนป้าแดงนะคะ (สองแรงแข็งขัน อิอิ)

[Image: 323286599.jpg]

[Image: 323286608.jpg]
น้องปั๊ง ตื่นเช้ามาทันอรุณสัวสดิ์ พี่ขวัญ และ พี่ ๆ อีกหลายคน ดูกันเอาเองนะคะ ว่ามีใครบ้าง
[Image: 323286611.jpg]
[Image: 323286617.jpg]

โปรดทราบ

พี่ ป้า น้า อา คนไหน ยังไม่ลืม หรือว่า ยังอยากดูภาพงาน บรรยากาศวันมิตติ้งอยู่ รูปกล้อง ของน้ากิจจา ส่งถึงมือป้าแดงแล้วนะคะ วันจันทร์สาย ๆ จะโพสต์ให้ดู ทางกระทู้ มิตติ้ง 2 เชิญชมด้วยนะคะ

RE: บ้านเต่า....รายสัปดาห์....เสาร์ที่ 28 มิถุนายน 51 มีนัดกับศิลปินดัง - myakira - 29-06-2008

dejemerry Wrote:พี่ ป้า น้า อา คนไหน ยังไม่ลืม หรือว่า ยังอยากดูภาพงาน บรรยากาศวันมิตติ้งอยู่ รูปกล้อง ของน้ากิจจา ส่งถึงมือป้าแดงแล้วนะคะ วันจันทร์สาย ๆ จะโพสต์ให้ดู ทางกระทู้ มิตติ้ง 2 เชิญชมด้วยนะคะ
ป้าแดงคะ ที่น้ากิจจาส่งมานี่ รูป หรือ ปลาร้า กันแน่คะ ???????

RE: บ้านเต่า....รายสัปดาห์....เสาร์ที่ 28 มิถุนายน 51 มีนัดกับศิลปินดัง - Run - 29-06-2008

สวัสดีครับ
กล้อง 2 จากระยองก็ load ลงเครื่องแล้วนะครับ
ขอเวลา resize and upload แป๊ปนึงครับ มือใหม่^^

RE: บ้านเต่า....รายสัปดาห์....เสาร์ที่ 28 มิถุนายน 51 มีนัดกับศิลปินดัง - Kitja - 29-06-2008

myakira Wrote:
dejemerry Wrote:พี่ ป้า น้า อา คนไหน ยังไม่ลืม หรือว่า ยังอยากดูภาพงาน บรรยากาศวันมิตติ้งอยู่ รูปกล้อง ของน้ากิจจา ส่งถึงมือป้าแดงแล้วนะคะ วันจันทร์สาย ๆ จะโพสต์ให้ดู ทางกระทู้ มิตติ้ง 2 เชิญชมด้วยนะคะ
ป้าแดงคะ ที่น้ากิจจาส่งมานี่ รูป หรือ ปลาร้า กันแน่คะ ???????

น่าน.... ยังไม่ลืม แนะแหน๋....(เหมือนคนบ้านเต่าเลย...) รับประกันสวยครับ กั๊ก ๆๆๆๆ

RE: บ้านเต่า....รายสัปดาห์....เสาร์ที่ 28 มิถุนายน 51 มีนัดกับศิลปินดัง - hattaya111 - 29-06-2008

pood Wrote:[Image: DSC04411.jpg]

ก่อนกลับเห็นน้าหนึ่งแลกเปลี่ยนเบอร์โทรฯกับน้องคนข้างล่างที่ชื่อน้องแหม่ม ไม่รู้จะชวนมาเข้าบ้านสีฟ้าอีกคนหรือเปล่า

[Image: DSC04418-copy.jpg]

จบโฆษณาคั่นรายการครับ

จ้ากกกก กกก.... ป่าวนะพี่ นั่นดารา เเต่คงมาม้าง ป้าฟิลม์ติดต่อไว้

หัทยา ไม่ขอเบอร์ใคร นอกจาก ผู้ชาย เเละ กระเทย หนวดเพิ้มๆ กล้ามโตๆ 555555Big Grin

เเต่....มีเเต่เมลล์ ของนักร้องที่มาเเจมอ่ะ...ส่งจิตไป เค้าส่งให้มา

หลานใครไม่รุ Rolleyes....เสียงสุดยอด เท่าที่เคยมีคนมาเเจมกับผมมาเลยนะ

RE: บ้านเต่า....รายสัปดาห์....เสาร์ที่ 28 มิถุนายน 51 มีนัดกับศิลปินดัง - povation - 29-06-2008

อันที่จริงเทศกาลดนตรีของบ้านสีฟ้า...มีเกือบทุกวัน!
แต่ที่จัดขึ้นไม่ว่าบ้านพี่กฤษณ บ้านเต่าหรือร้านอาหารใดๆ ระยะหลังๆเดือนละไม่กี่ครั้ง...ยังนับว่าเกรงใจแล้วนะนี่

RE: บ้านเต่า....รายสัปดาห์....เสาร์ที่ 28 มิถุนายน 51 มีนัดกับศิลปินดัง - call - 29-06-2008

สาว ๆ ในรูปทั้ง 7 คนเป็นนักร้องที่พี่กฤษณ์สะสมไว้ใช่หรือเปล่า ไหนบอกผมว่าไม่คิดจะสะสมนักร้องสาวสวยเสียงดียังไงล่ะ หลักฐานจะจะ

RE: บ้านเต่า....รายสัปดาห์....เสาร์ที่ 28 มิถุนายน 51 มีนัดกับศิลปินดัง - .::.pOoH.::. - 29-06-2008

ดูภาพก็สนุกไปด้วยครับ ผมไม่ว่างไปร่วมนั่งชมกระทันหัน...เง้ออ!! Sad