NimitGuitar webboard
นักกอล์ฟบ้านสีฟ้าเตรียมตัวให้พร้อม - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Meeting / Trip (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=4)
+--- Thread: นักกอล์ฟบ้านสีฟ้าเตรียมตัวให้พร้อม (/showthread.php?tid=648)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10

RE: นักกอล์ฟบ้านสีฟ้าเตรียมตัวให้พร้อม - dejemerry - 29-11-2007

พี่ใหญ่แห่งบ้านสีฟ้าของเราค่ะ น้าปู๊ดไปดูแต่ละ shot ก็รู้ว่าดุเดือดเผ็ดมันขนาดไหนค่ะ..Big Grin

[Image: 0018zs4.jpg]
[Image: 0019bk6.jpg]
[Image: 0020fs5.jpg]

RE: นักกอล์ฟบ้านสีฟ้าเตรียมตัวให้พร้อม - dejemerry - 29-11-2007

น้าเล็ก Coldsteel ตีไปยิ้มไปค่ะ สงสัยจะแจ้งเกิดวันนี้ละมัง...Big Grin
[Image: 0021rf4.jpg]
[Image: 0022um3.jpg]

อุย..ว่าแต่ว่า ทำไมรูปน้าเล็กมันน้อยจริง ๆ คะ ป้าแดงไม่ได้ตั้งใจนะคะเนี่ย
ถ่ายไปถ่ายมา มันได้แค่นี้ น้าเล็กอย่าน้อยใจนะคะ..Big Grin

ShyBig Grin ไม่มีคำบรรยายค่ะ

[Image: 06wa9.jpg]
[Image: 07wh4.jpg]

Shyดูภาพเอาเองค่ะBig Grin
[Image: p1070037pw0.jpg]
[Image: p1070036eq2.jpg]
[Image: p1070034wt6.jpg]

หล่อ Big Grin น่ารัก Tongue

[Image: p1060969rz1.jpg]
[Image: p1060975te2.jpg]
[Image: p1060975te2.7f42554d77.jpg]

RE: นักกอล์ฟบ้านสีฟ้าเตรียมตัวให้พร้อม - pood - 29-11-2007

รูปนี้น่าหวาดเสียวมากครับ ผมกำลังระเบิดทรายค่อนข้างใกลด้วย

[Image: 0019bk6w.jpg]

อย่าลอกเลียนแบบนะครับ หากไม่ชำนาญจริงฯ

pood Wrote:รูปนี้น่าหวาดเสียวมากครับ ผมกำลังระเบิดทรายค่อนข้างใกลด้วย

[Image: 0019bk6w.jpg]

อย่าลอกเลียนแบบนะครับ หากไม่ชำนาญจริงฯ

ลูกแบบนี้ นู๋ฟิล์มก็ถนัดค่ะน้าปู๊ด หายสงสัยและ..แจ่มค่ะแจ่ม...Big Grin

RE: นักกอล์ฟบ้านสีฟ้าเตรียมตัวให้พร้อม - povation - 29-11-2007

มีโอกาสถอนฟันหมอฟันได้โดยไม่รู้ตัว

RE: นักกอล์ฟบ้านสีฟ้าเตรียมตัวให้พร้อม - pood - 29-11-2007

เข้าใจผิดแล้วครับ ผมหมายความว่าลูกระเบิดทรายระยะใกลนี่เราต้องตีกระทบทรายใกล้ลูกมาก
ไม่งั้นอาจตีไม่พ้นทราย เมื่อต้องตีใกล้ลูกย่อมมีโอกาสตีโดนลูกเต็มฯก่อนโดนทรายซึ่งทำให้ลูกพุ่ง
เป็นจรวดข้ามกรีนไปเลย ในภาพหากผมตีเบลดลูกและออกซ้ายไปซักเมตรสองเมตรคุณหมอโดน
ลูกเต็มฯแน่นอน ไม่มีทางหลบทันครับ (ตอนนั้นผมไม่ทันเห็นครับ)

เวลาเห็นคนระเบิดทรายอย่ายืนในตำแหน่งที่เขาอาจตีมาโดนเราใด้ครับถ้าเขาตีพลาดไปโดนลูกก่อน
ยิ่งถ้าเป็นการระเบิดระยะใกลนี่ต้องอัดกันเต็มฯเลยนะครับ คนตีกอล์ฟทุกคนเคยระเบิดโดนลูกก่อนทั้งนั้นครับ
ไทเกอร์ก็ยังเคย

RE: นักกอล์ฟบ้านสีฟ้าเตรียมตัวให้พร้อม - dejemerry - 30-11-2007

pood Wrote:เข้าใจผิดแล้วครับ ผมหมายความว่าลูกระเบิดทรายระยะใกลนี่เราต้องตีกระทบทรายใกล้ลูกมาก
ไม่งั้นอาจตีไม่พ้นทราย เมื่อต้องตีใกล้ลูกย่อมมีโอกาสตีโดนลูกเต็มฯก่อนโดนทรายซึ่งทำให้ลูกพุ่ง
เป็นจรวดข้ามกรีนไปเลย ในภาพหากผมตีเบลดลูกและออกซ้ายไปซักเมตรสองเมตรคุณหมอโดน
ลูกเต็มฯแน่นอน ไม่มีทางหลบทันครับ (ตอนนั้นผมไม่ทันเห็นครับ)

เวลาเห็นคนระเบิดทรายอย่ายืนในตำแหน่งที่เขาอาจตีมาโดนเราใด้ครับถ้าเขาตีพลาดไปโดนลูกก่อน
ยิ่งถ้าเป็นการระเบิดระยะใกลนี่ต้องอัดกันเต็มฯเลยนะครับ คนตีกอล์ฟทุกคนเคยระเบิดโดนลูกก่อนทั้งนั้นครับ
ไทเกอร์ก็ยังเคย

ขอบพระคุณ น้าปู๊ดมาก ๆ นะคะ ถ้าเจอลูกระเบิดทรายจะจำไปใช้บ้างนะคะ
และจะไม่ทำเหมือนน้า fretbuzz ค่ะ Tongue