NimitGuitar webboard
เมื่อวานผมไปบ้านน้า Povation มาครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เมื่อวานผมไปบ้านน้า Povation มาครับ (/showthread.php?tid=29)

Pages: 1 2 3 4

เมื่อวานผมไปบ้านน้า Povation มาครับ - san - 30-08-2007

ก่อนอื่นขอสวัสดี พี่ๆ น้าๆ ในบ้าน NimitGuitar ทุกๆคนเลยนะครับ ได้รับความรู้จากพี่ๆที่บ้านเก่าเยอะเลยครับ วันนี้เลยถือโอกาสมาขอบคุณ และแนะนำตัวนะครับ เมื่อวานนี้ได้มีโอกาสไปบ้านน้าป๋อ Povation กับคุณหนุ่ม Katayoot มาครับ น้าป๋อเป็นผู้ใหญ่ที่ใจดี และเป็นกันเองมากครับ ผมได้ลองกีต้าร์ดีๆ ที่มีเสียงไพเราะ มีความสวยงาม และหายากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทั้ง MARTIN GIBSON GUILD OVATION และที่ทำให้ตกตะลึงกับเสียงของมันคือ ADAMAS เสียงมันช่าง.....โอ้บรรยายเป็นคำพูดไม่ได้ครับ เสียงมันBOOM ซะยิ่งกว่า MVเพลง BOOM BOOMของ ทาทา ยังซะอีก ...เป็นช่วงเวลาที่มีความสุขมากครับ ต้องขอขอบคุณน้าป๋ออีกครั้งนะครับ ฝากสวัสดีพี่แดงคนสวยอีกคนครับ (อิ อิ เข้าทางพี่แดงดีกว่าเผื่อจะมีช่องทางได้กีต้าร์น้าป๋อซักตัว) พอออกจากบ้านน้าป๋อ ผมคิดอยู่อย่างเดียวครับว่า ผมจะต้องขยันทำมาหากินมากขึ้น เพื่อกีต้าร์ในฝันของผม (มันช่างเป็นความคิดที่น่าภูมิใจจริงๆ ถ้าภรรแฟนของผมรู้เข้า)

RE: เมื่อวานผมไปบ้านน้า Povation มาครับ - .::.pOoH.::. - 30-08-2007

น้า san ใช่ที่โทรมาหาปุ๊เปล่าครับ เรื่อง D-41 อ่ะ...คงได้ลองของน้าป๋อไปแล้วนะครับ Smile

RE: เมื่อวานผมไปบ้านน้า Povation มาครับ - povation - 30-08-2007

ถูกแล้วครับ
ผมขออันเชิญบทพระราชนิพนธ์ในพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6
..........................สาส์นรัก..........................
" ในลักษณ์นี้ว่าน่าประหลาด เป็นเชื้อชาตินักรบกลั่นกล้า
เหตุไฉนย่อท้อรอรา หรือจะกล้าแต่เพียงวาที
เห็นแก้วแวววับที่จับจิต ไยไม่คิดอาจเอื้อมให้เต็มที่
เมื่อไม่เอื้อมจะได้อย่างไรมี อันมณีหรือจะโลดไปถึงมือ
อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ
มิใช่ของตลาดที่อาจซื้อ หรือแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม
ไม่คิดสอยมัวคอยดอกไม้ร่วง คงชวดดวงบุปผาชาติสะอาดหอม
ดูแต่ภุมรินเที่ยวบินตอม จึงได้ออมอบกลิ่นสุมาลี "

*** เพลงสาส์นรัก คัดจากบทละครร้อง เรื่อง ท้าวแสนปม พระราชนิพนธ์ในพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื้อเรื่องเกี่ยวกับความรักของท้าวชินเสน ซึ่งปลอมตัวเป็นท้าวแสนปม และได้พบรักกับนางอุษา ธิดาเจ้าเมือง เนื้อเพลงกล่าวถึงนางอุษา เขียนข้อความตอบท้าวแสนปม ทำนองให้กล้าที่จะเอื้อมเด็ดดอกฟ้า ถ้าผู้ชายมีความกล้าและความเพียรพยายาม ย่อมจะสมหวังในรัก

ผมนำข้อความส่วนหนึ่ง
" เห็นแก้วแวววับที่จับจิต ไยไม่คิดอาจเอื้อมให้เต็มที่
เมื่อไม่เอื้อมจะได้อย่างไรมี อันมณีหรือจะโลดไปถึงมือ "

ติดไว้ข้างฝาบ้านผมมากว่า 20 ปีแล้ว เพื่อเตือนตนและครอบครัวมาโดยตลอดครับ

RE: เมื่อวานผมไปบ้านน้า Povation มาครับ - san - 30-08-2007

ใช่แล้วครับ น้าปุ๊ เสียงดีมาก สภาพก็ดีมากครับ นี่ขนาดปี 93 นะครับ ...ยังไงก็ขอขอบคุณน้าปุ๊อีกคนที่น้ำใจงามจะให้ลองเสียงนะครับ (แค่ของน้าป๋อก็หลอนแย่แล้วครับ)

RE: เมื่อวานผมไปบ้านน้า Povation มาครับ - .::.pOoH.::. - 30-08-2007

ของน้าป๋อ...(หมายถึงD-41 นะครับ)...หัวแห้งผากจน inlay นูนขึ้นมาเลยนะครับ...สภาพกิ๊กกว่าของผม (D-41) มากๆ

RE: เมื่อวานผมไปบ้านน้า Povation มาครับ - povation - 30-08-2007

มีใครจะขาย D-41 เชิญติดต่อกันเองได้เลยครับ
คุณเสกสรรค์ปั้นแต่งทิ้งเบอร์โทร.แนะนำตัวไว้ด้วยก็ดีครับ
แต่ D-41 ผมมีไว้ให้เซียนๆเล่นกัน ผมอยากฟังใกล้ๆ ไม่ห่างตัว

RE: เมื่อวานผมไปบ้านน้า Povation มาครับ - edo - 30-08-2007

......อยากไปบ้านน้าป๋อค้าบบบ

RE: เมื่อวานผมไปบ้านน้า Povation มาครับ - san - 30-08-2007

ขอบคุณครับน้าป๋อ ชื่อเสกสรรค์ อย่างเดียวครับ ไม่มีปั้นแต่งนะครับ น้าๆคนไหนมี MARTIN D41 สภาพดีจะอุปการะให้ผมติดต่อได้ที่ 084-8745595 ครับ ขอบคุณคร้าบ

มามะค้าบบบ มาฉีดยาผมหน่อยค้าบบบ

RE: เมื่อวานผมไปบ้านน้า Povation มาครับ - Maow - 30-08-2007

อยากไปบ้านน้าป๋อเหมือนกันครับ เมื่อเช้าได้คุยกับน้ากฤษณ์ก็ยิ่งทำให้อยากไปเหลือเกิน
ถ้าเข้า กทม เมื่อไหร่และมีเวลาว่างต้องไปเยี่ยมเยือนแน่นอน อยากดู adamas I