NimitGuitar webboard
มองหากีต้าร์ซักตัว งบประมาณหนึ่งหมื่นบาท รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Acoustic music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=18)
+--- Thread: มองหากีต้าร์ซักตัว งบประมาณหนึ่งหมื่นบาท รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ (/showthread.php?tid=7563)

มองหากีต้าร์ซักตัว งบประมาณหนึ่งหมื่นบาท รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ - Asurapuksa - 17-07-2010

มองหากีต้าร์ซักตัว งบประมาณหนึ่งหมื่นบาทครับ ที่เล็งๆไว้มี Takamine ED 21C กะ ED51 C ครับ รบกวนทุกท่านช่วยแนะนำด้วยครับ หรือว่ามีตัวอื่นก็ขอความกรุณาช่วยชี้แนะด้วยครับ ผมมีประสบการณ์ไม่เท่าไหร่ แต่ใจรักเสียงดนตรี ขอคำแนะนำด้วยนะครับ..........

RE: มองหากีต้าร์ซักตัว งบประมาณหนึ่งหมื่นบาท รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ - gong_bee_gees - 17-07-2010

ลองดู Crafter ครับหรือไม่ก็ลองดู Veelah ที่ Luckymusic สปอนเซอร์ของเว็บนี้ครับ ยี่ห้อนี้ผมก็อยากไปลองอยู่เหมือนกัน

แต่ก็ต้องถามตามมารยาทว่าเอาไปเล่นแนวไหน เล่นออกแอมป์ไหม แล้วก็ต้องจบว่าไปลองเองดีกว่าครับ

RE: มองหากีต้าร์ซักตัว งบประมาณหนึ่งหมื่นบาท รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ - Asurapuksa - 18-07-2010

ส่วนใหญ่เป็นตีคอร์ดครับ ฟิงเกอร์สไตล์บ้าง เพราะเพิ่งเริ่มหัดเล่นแลลฟิงเกอร์สไตล์ครับ แต่ก็ว่าจะพัฒนาการเล่นแบบฟิงเกอร์สไตล์ให้มากขึ้นด้วยเพราะเห็นพี่ๆน้าๆ เล่นแล้วรู้สึกประทับใจครับ เล่นไม่ออกแอมป์ครับ แต่ก็อยากมีภาคไฟฟ้า ไว้ให้อุ่นใจ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

RE: มองหากีต้าร์ซักตัว งบประมาณหนึ่งหมื่นบาท รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ - SARUN - 18-07-2010

ที่เล็งๆ Takamine นั้นก็ไม่เลว

ลองดู Veelah ที่ Lucky Music
ถ้ารู้สึกถูกใจ ก็เงินเหลือๆ
รายละเอียด รุ่น และราคาแน่ชัดนั้นไม่ได้ระบุแน่นอน ต้องลุยไปที่ร้านเอง

หรือ Fender รุ่นประหยัด มีกล่อง มีปรี ด้วย
น่าจะราคาพอดีงบฯ
ลองกดหน้าโฆษณาดู มีรายละเอียดพอสมควร

ทั้งสามยี่ห้อนั้น ขนาดคออาจจะต่างกันเล็กน้อย แล้วแต่ความชอบแล้วล่ะ
ส่วนราคา และของแถม ก็พิจารณาเอาตามสะดวก แต่ไม่ควรใช้เป็นเหตุผลแรกๆ ในการซื้อเพื่อเอามาหัดเล่น

RE: มองหากีต้าร์ซักตัว งบประมาณหนึ่งหมื่นบาท รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ - piman - 25-07-2010

maestro guitars
ลองดูรึยังครับ
Big Grin

RE: มองหากีต้าร์ซักตัว งบประมาณหนึ่งหมื่นบาท รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ - เดอะตู่ - 29-07-2010

(25-07-2010, 15:28)piman Wrote: maestro guitars
ลองดูรึยังครับ
Big Grin

ใช้ได้เลยที่เดียวครับลองมาแล้วไม่แพงครับ

RE: มองหากีต้าร์ซักตัว งบประมาณหนึ่งหมื่นบาท รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ - rasun - 30-07-2010

ตอนที่ไปหากีต้าร์ไว้ให้ลูกลุยผมว่า Ovation Celebrity CC24 รุ่นที่เป็น laminated top ก็ไม่เลวครับ ราคาไม่ถึงหมื่น มี pickup + preamp มีที่ตั้งสายในตัวด้วย หรือจะตัดใจจ่ายเพิ่มอีกไม่กีพันได้รุ่น solid top ก็แทบจะไม่ต้องการอะไรเพิ่มอีกแล้วละครับ

RE: มองหากีต้าร์ซักตัว งบประมาณหนึ่งหมื่นบาท รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ - povation - 30-07-2010

(30-07-2010, 09:17)rasun Wrote: ตอนที่ไปหากีต้าร์ไว้ให้ลูกลุยผมว่า Ovation Celebrity CC24 รุ่นที่เป็น laminated top ก็ไม่เลวครับ ราคาไม่ถึงหมื่น มี pickup + preamp มีที่ตั้งสายในตัวด้วย หรือจะตัดใจจ่ายเพิ่มอีกไม่กีพันได้รุ่น solid top ก็แทบจะไม่ต้องการอะไรเพิ่มอีกแล้วละครับ

ทายาท Ovation Lover

RE: มองหากีต้าร์ซักตัว งบประมาณหนึ่งหมื่นบาท รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ - manoch - 01-08-2010

tanger ทรงdreadnaught
ราคาประมาณ 12000บาท all solid