Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนสอบถามพี่ๆ ที่ทรงความรู้ทุกท่านครับ อยากรู้ว่า กีตาร์รุ่นเก่าๆ ที่ผลิตในเกาหลี
Author Message
MUI Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: รบกวนสอบถามพี่ๆ ที่ทรงความรู้ทุกท่านครับ อยากรู้ว่า กีตาร์รุ่นเก่าๆ ที่ผลิตในเกาหลี
ผมมีบอดี้ตันอยู่ตัว..ยี่ห้อ Vester อันนี้น่าจะอยู่ในข่าย คอเกาหลีด้วยนะครับ เห็นเขาว่าเป็นกีต้าร์เกาหลีดั้งเดิมยี่ห้อหนึ่ง ที่แพง(กว่าคุณภาพ) และหา(อะไหล่)ยากมาก...หย่องเป็นฟอยโร้ส(ยี่ห้อเวสเตอร์) ซื้อมาใหม่ ๆ (ปี 2538) โยกแล้วเสียงง้าวแง้วดี เลยโยกใหญ่ ปรากฏว่าตะกั่ว(ไม่ใช่ของนายสอนนะ)ใต้ฟอยโร้ส ก ร ะ จ า ย ทิ้งไว้สิบปี เพิ่งหาอะไหล่หลังกระทรวงมาใส่ทั้งชุด..ใส่ไม่ได้ ต้องขุด...แต่เล่นพอไปวัดได้..แต่ยังไม่เคยออกงาน...จบเกาหลีไปอีกหนึ่งเรื่อง
18-10-2007, 22:20
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนสอบถามพี่ๆ ที่ทรงความรู้ทุกท่านครับ อยากรู้ว่า กีตาร์รุ่นเก่าๆ ที่ผลิตในเกาหลี - by MUI - 18-10-2007, 22:20

Forum Jump: