Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เรื่องเล่าของหุ่นยนต์ผิดสเป็ค...
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: เรื่องเล่าของหุ่นยนต์ผิดเสป็ค...
(20-11-2009, 13:59)SARUN Wrote:
(20-11-2009, 13:06)sukanyastory Wrote: โอ้โห...เขียนเก่งจังค่ะ
วันนี้..ยังหาเพลงยุทธที่จะโต้กลับไม่ได้
ขอยอมแพ้ Sad

น้าโฟล์คน้อย ถือว่าเป็น "ปราชญ์" และ
ตัวเอ้!!! ประจำเวบฯ นี้ คนหนึ่ง
ซึ่งจะปรากฏ ผลงานกวี นานๆครั้ง เมื่อยามตกทุกข์ได้ยาก

และ ยังเป็น "นักกีต้าร์สายไนล่อน" ตัวเบิ้ม!! อีกด้วย
เผลอๆ เขาอาจจะรู้จัก อ.เด่น นะ???
ลองเตรียมเพลงมาร้อง ให้น้าโฟล์คน้อย เล่นกีต้าร์ สิ!!!!
ถ้าเล่นไม่เพราะ...ให้ตื๊บๆๆๆ เลยสิเอ้า ไม่เอาเรื่องแจ้งความด้วย !!!!!!

หมดละ......ความดี!!!
นอกนั้น เห็น ...เสี้ยมมมมม ..!! ตลอด Big Grin

เอาอีกละ.. โยนเสียมให้เพื่อนขุดหลุมให้ตัวเองเสียอย่างนั้น..!

น้าซ่าส์..(SARUN) เป็นคนจิตใจดี พูดและกล่าวถึงเพื่อนในเรื่องที่ดีเสมอครับ
ส่วนเรื่องที่ไม่ดีจะแอบไปนินทาข้างหลัง..Big Grin

และก็เป็นคนที่มีความรู้มากกว่าผมเสียอีก
งานเขียนดี ๆ.. เรื่องราวต่าง ๆที่เกี่ยวข้องกับดนตรี
น้าซ่าส์.. มีมาให้เพื่อน ๆได้อ่าน ได้ศึกษา ได้เพลิดเพลินอยู่เป็นประจำครับ
ลองค้นหาดูได้

แต่คนที่เป็นปราชญ์ตัวจริงในบ้านของเรา งานเขียนน่าอ่าน มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวมาก
ต้องยกให้น้าบูส์ (boobyblue) ครับ..
ผมชื่นชมงานเขียนของน้าบูส์มาก.. แต่ช่วงหลังน้าบูส์..มักไม่ค่อยชอบตัวเองเสียอย่างนั้น.. อิอิ

เลยไม่ค่อยมีงานเขียนให้ผมได้อ่าน..

อ้อ.. อีกคนก็ น้าหนึ่ง Hattaya นั่นล่ะครับ..
คนนี้ทั้งงานเขียน และฝีมือทางด้านดนตรี เกินกว่าคำนิยามไปแล้วครับ..
งานเขียนมีแง่คิด ดนตรีมีเรื่องเล่าในทุกท่วงทำนองอยู่ตลอด

ส่วนที่บอกว่าผมเป็น.."นักกีต้าร์สายไนล่อน" ตัวเบิ้ม!! นั้น..
ก็เพราะพวกน้า ๆเขาชอบอำให้ผมดูดีเท่านั้นล่ะครับ
ประสบการณ์การเล่นกีต้าร์ ก็มีเท่ากับชื่อของตัวนั่นล่ะครับ

ชื่อ.. ยังใช้ว่าโฟล์คน้อย..
แล้วจะเอาอะไรไปเล่นให้คนที่ร้องเพลงได้จับใจเป็นธรรมชาติอย่าง ป้าสุ.. ล่ะครับ..

ธ่อ.. น้าซ่าส์.. นี่ต้องจับเสี้ยมเสียหน่อยแล้ว
ชอบหาเรื่องให้ผมขึ้นไปหน้าแตก เล่นกีต้าร์ล่มไม่เป็นท่าบนเวทีอยู่เรื่อย..

เฮ้อ..!!

...........................................Big Grin

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
20-11-2009, 15:54
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เรื่องเล่าของหุ่นยนต์ผิดเสป็ค... - by โฟล์คน้อย - 20-11-2009, 15:54

Forum Jump: