Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากแลก preamp takamine ครับ
Author Message
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
RE: อยากแลก preamp takamine ครับ
ผมมี Graph EX เก็บไว้เป็นอาหลั่ย อยู่ 1 ตัว

และมีทั้ง Cool tube , CT4B และ Acuraacoustic ติดตั้งไว้บนตัว guitar เคยลองเปลี่ยนสลับกันไปมา บน EN20C ด้วย Cool tube , Graph EX และ Acuraacoustic ผล คือ ผมชอบ Acuraacoustic มากกว่าเพื่อน ส่วน Cool tube จะมีความไวสูง เสียงดีเหมือนกัน เหมาะกับการเล่นกับ amp อะไรก็ได้ ไม่เกี่ยง amp เนื่องจากมีความไวสัญญาณ output สูง ส่วน Graph EX เสียงก็ดีเหมือนกัน แต่สำหรับ ผม ให้เป็นรองทั้ง สองตัว ครับ ส่วน CT4B ยังไม่ได้ลองสลับ ไว้สลับแล้วค่อยมาเล่าให้ฟัง

ราคาของ PU Takamine นั้น Graph EX ถูกสุด ประมาณ 4000 บาท Cool tube แพงสุดประมาณ 9000 บาท ส่วนตัวอื่นๆ ราคาสูงกว่า Graph EX ทุกตัว ตัวอื่นราคา ประมาณ 4500 - 6000 บาท ที่สำคัญคือ เวลาที่ต้องการหา PU มาเปลี่ยนเนื่องจาก Pu พัง นครหลวงอาจไม่มีรุ่นที่เราต้องการ

ดังนั้น การขอแลก PU ตัวนี้ อาจจะต้องใช้เวลานานซักหน่อย ทางที่ดี น่าเก็บตัวนี้ไว้เป็น อาหลั่ย และลองสอบถามนครหลวงว่ามี PU Stock ไว้บ้าง หรือเปล่า ซื้อมาเปลี่ยน น่าจะได้ไวกว่าครับ

แต่ถ้า นำเอา Cool tube , CT4B หรือ Acuraacoustic มาขอแลก Graph EX แบบไม่เพิ่มตัง ผมเอาครับ ได้ไวด้วย อิอิอิ
(This post was last modified: 23-01-2010, 18:57 by Naris.)
23-01-2010, 18:40
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากแลก preamp takamine ครับ - by Naris - 23-01-2010, 18:40

Forum Jump: