Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอขอบคุณคุณ nit gt สำหรับระบบเสียง PA.ในงาน ASBFMeeting
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขอขอบคุณคุณ nit gt สำหรับระบบเสียง PA.ในงาน ASBFMeeting
ขอบพระคุณน้า Nid GT มากเลยครับ นึกว่าต้องรอไปเขาใหญ่กว่าจะใด้สัมผัสชุด PA ของน้าแต่ตอนนี้ไม่ต้องแล้ว

เรื่องเสียงนี่ที่ร้าน Balinee เพดานและพื้นเป็นปูน ฝาก็เป็นกระจก standing wave เพียบเลยครับ คงจะไปเทียบกับร้าน
ทองหล่อที่เพดานสูงปรี้ดไม่ใด้ ร้านนั้นแค่ลำโพง Mackie สองตัวก็เอาอยู่แล้ว ชุด PA ของน้านิดน่ะดีกว่าแน่นอนแต่มันต้อง
ต่อพ่วงกับชุดเดิมของร้านด้วยไม่งั้นคนที่อยู่ข้างนอกจะไม่ใด้ยิน เรื่อง standing wave นี่พอลดใด้ถ้า the rock รับอาสาไป
ยืนตรงมุมห้องตลอดงานเพื่อซับเสียง

น้า Call ไม่ต้องห่วงหรอกครับ เสียงร้องของน้าจะไปร้องในห้องสุขาหรือใต้สะพานลอยก็ยังเพราะจับใจ วันงานผมจะเอา Shure Beta 58
ไปสองตัวและ SM 86 ไปหนึ่งตัว สายไมค์เป็น Monster Cable ทุกเส้น แต่ผมไม่มี SM 57 ที่ต้องใช้จ่อตู้แอมป์ที่ไม่มี line out ไม่ทราบ
ว่ามีใครมีบ้างครับ แค่ตัวเดียวพอครับ
22-10-2007, 12:44
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอขอบคุณคุณ nit gt สำหรับระบบเสียง PA.ในงาน ASBFMeeting - by pood - 22-10-2007, 12:44

Forum Jump: