Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
@-@ สมาชิกใหม่แวะมาทักทายครับผม @-@
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: @-@ สมาชิกใหม่แวะมาทักทายครับผม @-@
ถ้าต้องการแบบคาด soundhole ก็มี Fishman Neo-D ที่อยู่ในงบลองโทรฯเช็คที่ Music Collection ก่อนครับ
ว่ามีของหรือเปล่า ตัวนี้ผมไม่เคยลองครับ ส่วน I-Beam นั้นลองของคุณ Yodchula มาแล้วครับมันหอนเก่งกว่าสุนัข
เดือนสิบสองอีก Element นี่ตอนนี้ Gibson ใช้เป็น pickup OEM ครับแต่ภาคปรีแรงมากฯ ถ้าเปิด volume ถึงครึ่ง
เบสสนั่นหวั่นใหวเลยครับ ผมว่าถ้าไม่ต้องการเบสหนักฯน่าใช้ Fishman Acoustic Matrix Natural II แต่มันเกินงบนิดหน่อย
และใด้ข่าวว่าตอนนี้ที่ MC ไม่มีรุ่น narrow saddle ที่ใช้กับ Johnson ครับ

เมื่อเดือนก่อนไปสิงค์โปร์กับคุณยอดเยี่ยม-กีต้าร์ฟืนเห็นหิ้ว Dean Markley แบบคาด soundhole มาตัวหนึ่ง ลองหาเบอร์โทรฯ
ในหน้าซื้อขายแล้วโทรฯไปถามใด้เลยครับเพราะคนนี้ชอบหิ้วของจากนอกมาปล่อยในราคาต่ำกว่าทุน
22-10-2007, 14:13
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: @-@ สมาชิกใหม่แวะมาทักทายครับผม @-@ - by pood - 22-10-2007, 14:13

Forum Jump: