Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 ด้วยครับ
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 ด้วยครับ
"เน้นตีคอร์ด"

ส่วนมากตีคอร์ดได้ทุกตัวครับ แต่ต้องลงลึกไปอีกว่าต้องการเสียงตีคอร์ดแบบไหนครับ!!!??? เออ..แบบไหน จะบอกยังไงผมก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน
ไม่ได้กวนนะครับ แต่อาจจะต้องบอกละเอียดลงไปอีกว่าชอบซาวนด์แบบไหน? เอ๊ะ! เออเว้ย..แสดงว่าคำว่าซาวนด์ละเอียดกว่าเสียงแฮะ Big Grin

เอากว้างๆ ก่อน เท่าที่ผมเคยขัดๆ ถูๆ อยู่บางตัว ในราคาระดับนี้มีเสียงที่ตีคอร์ดรู้แล้วสึกว่าเหมาะดี และแยกแยะออกเลยว่าคนละซาวนด์อย่างสิ้นเชิง คือ
1.Blueridge BR-180 (ฟิงเกอร์สไตล์ ก็ดีนะ)
2.Guild GAD-50 (ฟิงเกอร์สไตล์ ก็ใช้ได้)
3.Ovation Balladeer(บางตัว)

ไปแอบลองๆ ดูก่อนแล้วกันว่าซอบซาวนด์แบบไหน? ราคามือ2 พอหาได้ สองหมื่นปลาย-ถึง สามหมื่น ประมาณนั้นครับ

อื่นๆ รอท่านถัดไปครับ...
============ เพื่อความบันเทิง =============

22-02-2010, 07:32
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กรุณาแนะนำกีตาร์โปร่งเน้นตีคอร์ทงบไม่เกิน 25,000 ด้วยครับ - by Tai Labour - 22-02-2010, 07:32

Forum Jump: