Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
>>>>> Yamaha LA18Y all solid ooo < L.R. Bagg RTS2 >.
Author Message
gong_bee_gees Offline
AFS#46 Italy

Likes Given: 0
RE: >>>>> Yamaha LA18Y all solid ooo < L.R. Bagg RTS2 >.
(20-03-2010, 11:21)kong_kuiii Wrote: ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับ พี่กฤษ และพี่ gong_bee_gees ด้วยครับ

back&side เป็น Solid African Mahogany ใช่ครับถูกต้องตามนั้นครับ พี่ gong_bee_gees

แต่จุดที่บอกว่า น่าจะเป็น brazilian ผมหมายถึงFingerboardนะครับ ไม่ใช่บอดี้

สเปคทุกอย่างตรงตาม ข้อมูลของเวปที่ระบุครับ ยกเว้น Fingerboard เพราะเห็น ช่างทำกีต้าร์หลายๆท่านและ ร้านขายกีต้าร์ดังๆ

เขาบอกมาอย่างนั้นครับ ผมเลยถ่าย Fingerboard แบบ เน้นๆ มาให้ดูกันด้วยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
ใจแรกไม่อยากขาย เท่าไหร่ครับเพราะ เสียดาย

บอกตรงๆเลยครับ ต้องระดมทุนเพราะอยากไปสู่ขอ Larrivee P-09FM ของพี่กฤษ นั่นล่ะครับ ตามที่เคยกล่าว ^^

อ่า...ถ้าอย่างนั้นต้องขอโทษจริงๆครับ ผมเข้าใจผิดไปเอง ขอโทษอีกครั้งนะครับ และขอให้ขายได้ไวๆนะครับ
---ประชาสัมพันธ์ครับ---
ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง มาร่วมกันอนุรักษ์ภาษาไทยกันเถิดนะครับ
20-03-2010, 15:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: >>>>> Yamaha LA18Y all solid ooo < L.R. Bagg RTS2 >. - by gong_bee_gees - 20-03-2010, 15:58

Forum Jump: