Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าๆ ป้าๆ คะ ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เรื่อง Visa
Author Message
Nicky Offline
Member

Likes Given: 0
RE: น้าๆ ป้าๆ คะ ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เรื่อง Visa
น้า Nap คะ
ขอบคุณมากๆ ค่ะน้าNap นิคกี้ได้ข้อมูลจากน้า Nap เยอะเลยค่ะ ที่แรกที่อยากไปคือ Notre Dame เป็นที่ที่เคยฝันถึงตอนอายุประมาณ 12 ขวบ ตอนนั้นไม่เคยรู้จักเลยค่ะ ว่าสิ่งที่เห็นในความฝันคือที่ไหน อะไร อืม...นิคกี้ฝันซ้ำๆหลายครั้ง จนวันหนึ่งเห็นในทีวี เลยรู้ว่าเป็น Notre Dame เป็นสถานที่ที่มีอยู่จริง ก็เลยประทับใจว่ามีเรื่องแปลกๆ แบบนี้เกิดขึ้นได้ยังไง เลยคิดมาตลอดว่าสักวันนึง นิคกี้จะไปเห็นสถานที่จริงให้ได้ แล้ววันนั้นก็มาถึง นิคกี้จะออกจากที่นี่วันเสาร์นี้ตอนหัวค่ำน่ะค่ะ ถึง Paris ตอนสายๆ เพราะต้อง Transit เก็บข้าวของเสร็จแล้วถ้าไม่เหนื่อยมากคงเริ่มตะลุย Paris กันเลย เริ่มที่ Notre Dame ค่ะ หลังจากนั้นก็จะค่อยๆไปตามสถานที่ที่น้าNapแนะนำนะคะ อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ สถานที่ที่สามารถไปฟังดนตรีดีๆ ทุกแนวน่ะค่ะ กลางวันหรือกลางคืนก็ได้
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ นิคกี้จะดูแลตัวเองอย่างดีค่ะ เคยได้ยินมาเหมือนกันว่า ที่ Paris ค่อยข้างอันตราย เคยแต่ Backpack เที่ยวคนเดียวในเมืองไทย กับบ้างประเทศในเอเซีย ไม่รู้คราวนี้จะร้องไห้กลับบ้านหรือเปล่านะคะ ไปตั้งเดือนนึง กลับมาตกงานแน่ 555+ อย่างน้อยก็ได้เก็บเกี่ยวความฝันของตัวเอง ซึ่งก็คือการเดินทางเพื่อรู้จักกับโลกนี้มากขึ้น และรู้จักตัวเองมากขึ้นด้วย นิคกี้จะค่อยรายงานตัว ไม่ต้องเป็นห่วงนะคะ ขอบคุณค่ะ ( ^_^ )
น้า Pood เป็นคนที่โชคดีที่สุดในโลกในความคิดของนิคกี้ น้า Pood ได้เห็น ได้ไปในที่ต่างๆ หลายๆครั้งอีกตังหลาก ชอบๆ ค่ะ แต่ที่โชคดีกว่านั้นอีกก็คือ น้าPood ได้สัมผัส และครอบครอง กีต้าร์ดีๆสวยๆ เยอะมาก หุหุหุ
"Just be myself...that's all"
(This post was last modified: 30-07-2010, 03:50 by Nicky.)
30-07-2010, 03:39
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้าๆ ป้าๆ คะ ขอปรึกษาหน่อยค่ะ เรื่อง Visa - by Nicky - 30-07-2010, 03:39

Forum Jump: