Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เรียนถามลุงป๋อ หรือเซียนเต่าทุกๆท่าน
Author Message
stop Offline
Member

Likes Given: 0
RE: เรียนถามลุงป๋อ หรือเซียนเต่าทุกๆท่าน
ต้องถามก่อนครับว่าคุณจำเป็นต้องเล่น cutaway ด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าคุณต้องเล่นส่วนตรง cutaway บ่อยๆก็น่าซื้อแบบที่มันมี cutaway ครับเวลาเล่นได้ไม่หงุดหงิด
แต่สำหรับผมไม่จำเป็นต้องเล่นที่เฟรตลึกๆ กีต้าร์ของผมจึงเป็นตัวที่ไม่มี cutaway เสียเป็นส่วนใหญ่ครับ และสำหรับผม ovation ผมชอบตัวหนาๆด้วยครับเวลาเล่นมันเหมือนเราได้กอดอะไรซักอย่างอบอุ่นดีครับ
แต่อันนี้เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ ถ้าเป็นผม ผมเลือกข้อ 1 ครับ
16-08-2010, 11:48
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เรียนถามลุงป๋อ หรือเซียนเต่าทุกๆท่าน - by stop - 16-08-2010, 11:48

Forum Jump: