Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เรื่องสำคัญเกี่ยวกับเครื่องเสียง....ช่วยกันหน่อยครับ
Author Message
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
RE: เรื่องสำคัญเกี่ยวกับเครื่องเสียง....ช่วยกันหน่อยครับ
pood Wrote:จากการซ้อมเมื่อวันเสาร์ ปัญหาใหญ่ที่พบที่คือเรื่อง standing wave ครับ

[Image: balinee1bg2.jpg]

เนื่องจากลำโพงของร้านติดตั้งแนบผนังและหันหน้าชนกันจึงมีปัญหานี้ค่อนข้างมาก ถ้าเล่นกีต้าร์
ตัวเดียวหรือสองตัวยังพอรับใด้แต่พอเล่นหลายฯชิ้นไม่มีใครใด้ยินเสียงกีต้าร์หรือเสียงร้องของตัวเอง
เลย วันงานคงต้องปิดลำโพงของร้านบางตัวและใช้ stage monitor เสริมมั้งครับ

ฝากคุณนิดช่วยดูแลด้วยครับ

ก่อนหน้านี้ผมได้ไปดูสถานที่คร่าวๆแล้วครับ.....
ผมดูแล้ว ต้อง เอา ลำโพง แขวน กับ ฝ้าที่เป็นไม้ระแนง เพื่อที่จะได้พื้นที่หน้าเวทีกว้างขึ้นมาหน่อย..
<
<
การติดลำโพงดังรูปพี่กฤษณ์ลงมา..ความถี่มันหักล้างกันเองเสียงมันจึงหายไป..

ส่วนสายไมค์เอามาเพื่อก็ดีครับพี่...เพราะถ้าได้ไมค์คอนเดนเซอร์ จ่อ และ MIX รวม กับ
Pick upของ กีต้าร์ ที่ใช้เล่น... Sound คงออกมาเนียนน่าฟังดี
(This post was last modified: 29-10-2007, 00:09 by nit gt.)
28-10-2007, 23:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เรื่องสำคัญเกี่ยวกับเครื่องเสียง....ช่วยกันหน่อยครับ - by nit gt - 28-10-2007, 23:58

Forum Jump: