Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เวลาเห็นของดีๆราคาดีๆในeBay แล้วคิดมาก จนอดอีกแล้ว สุดจะเซ็ง
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: เวลาเห็นของดีๆราคาดีๆในeBay แล้วคิดมาก จนอดอีกแล้ว สุดจะเซ็ง
ตอบคุณgman

พวกฝรั่งที่ขายของกันตามwebboard แม้แต่คนที่อยู่นอกอเมริกา มักจะจ่ายเงินโดยPaypal ครับ เสียค่าธรรมเนียม3%ของราคาของ โดยPayPal จะเป็นคนกลางให้ เหมือนซื้อผ่านeBay น่ะแหละครับ

ที่นี้ ถ้าของมาไม่ถึง มาแล้วเป็นของปลอม โดนโกง ก็ไปแจ้งPayPal ถ้าเราชนะ PayPal จะเอาเงินคืนให้ครับ กระบวนการคงคล้ายๆeBay

แต่ผมก็ไม่เคยทำเหมือนกันครับ เคยแต่เกือบๆหลายทีแล้ว แต่สุดท้ายก็ซื้อของจากร้านทางnet หรือทางeBay ทุกทีไป

ส่วนทางeBay ผมก็ไม่เคยต้องเปิดcase กะ eBay ซักที (ไม่เคยน่ะดีแล้ว) เคยสั่งของแล้วมาไม่ถึง คาดว่าไปรษณีย์ทำหาย (ของราคาราวๆ5เหรียญ) คนขายก็คืนเงินให้ก่อนจะเปิดcase ร้องเรียนครับ

Acousticguitarforum ผมเข้าไปดูประจำครับ กีตาร์ที่คุณป๋อซื้อเท่าที่เห็นๆก็มาจากforumนั้นสองตัวแล้ว

21-10-2010, 09:18
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เวลาเห็นของดีๆราคาดีๆในeBay แล้วคิดมาก จนอดอีกแล้ว สุดจะเซ็ง - by Noname - 21-10-2010, 09:18

Forum Jump: