Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
หนาวนี้.....เมื่อไร......ไปออกรอบที่ไหนดี
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: หนาวนี้.....เมื่อไร......ไปออกรอบที่ไหนดี
เที่ยงวันนี้ผมได้ไปเล่นงานแต่งงานของคุณบอล (jummaloon สมาชิกบ้านสีฟ้า)และคุณออฟ ที่จิตรโภชนา ดอนเมือง เลยถือโอกาสไปเรียนพบคุณเฉลิมพล เจ้าของร้าน ซึ่งเป็นเพื่อนสนิทของพี่napman
ผมขออนุญาตเรียกว่าพี่เฉลิมพล ได้ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่นที่สุด ตอนแรกผมกับลูกสาว เข้าไปพบก่อนที่วง Blue Ribbon จะขึ้นเล่นดนตรี และขอตัวไปset เครื่องเสียงและเล่นดนตรีให้เสร็จก่อน หลังจากเล่นจบงาน พี่เฉลิมพล ได้กรุณาให้พนักงานมาเชิญครอบครัวของผมไปพบในห้องพัก
ผมประทับใจที่พี่เฉลิมพลเป็นผู้ใหญ่ที่ใจดีมาก ไม่ต่างกับพี่napman เลย ได้ให้หนังสือมา 9 เล่ม ที่พี่เค้าเขียนขึ้นมาเองโดยใช้นามปากกาว่า ...คุณหลวง...
ก่อนกลับยังให้Cake มาอีกหนึ่งกล่อง และมะขามแช่อิ่มและลูกเสาวรส อีกจำนวนหนึ่ง

ผมดีใจที่พี่เฉลิมพลชอบเพลงที่วงเราเล่นให้ฟัง เห็นได้ชัดว่าพี่เค้ามีความสุขที่ได้ต่อโทรศัพท์และพูดคุยกับพี่napman
อยากให้พี่napman หาโอกาสมากรุงเทพประมาณต้นเดือนธันวาคม 2553 เพื่อไปพบพี่เฉลิมพลที่จิตรโภชนา พี่เค้าบ่นคิดถึงพี่napman มาก และอยากให้มาเจอกันก่อนที่พี่เค้าจะผ่าตัดหัวใจ

ขอกราบขอบพระคุณทั้งพี่เฉลิมพลและพี่napman ที่ทำให้ครอบครัวของผมมีความสุขในชีวิตอีกวันหนึ่ง และได้รับฟังเรื่องดีๆและเห็นถึงมิตรภาพที่ยั่งยืนของพี่ทั้งสอง อันเป็นตัวอย่างที่ดีแก่พวกเรา

ผมคิดว่า เร็วๆนี้ ผมคงจะพาครอบครัวและคุณแม่ไปรับประทานอาหารที่จิตรโภชนา ดอนเมือง
ครอบครัวของเราเป็นลูกค้าประจำที่สาขา จตุจักร ถนนพหลโยธิน

สำหรับเพลงที่ได้เล่นให้พี่เฉลิมพลฟัง ผมได้บันทึกเป็น dvd ไว้ หาก อยากชม ผมจะนำมาลงเร็วๆนี้ครับ

ประทับใจในคำพูดของพี่เฉลิมพลที่พูดว่า...วันนี้เป็นวันพิเศษของผมเลยนะ...

ผมก็คิดว่า วันนี้เป็นวันพิเศษสุดของครอบครัวเต่าเช่นกันครับ ที่ได้รับความกรุณาเมตตาจากพี่เฉลิมพล ขอให้พี่สุขภาพแข็งแรง ดีขึ้นเรื่อยๆครับ

[Image: 45167919.jpg]
[Image: 65056284.jpg]
[Image: 59536030.jpg]
[Image: 79239683.jpg]
[Image: 64832006.jpg]
[Image: 54315816.jpg]

All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 07-11-2010, 21:19 by povation.)
07-11-2010, 20:53
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: หนาวนี้.....เมื่อไร......ไปออกรอบที่ไหนดี - by povation - 07-11-2010, 20:53

Forum Jump: