Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คิดยังงัยกับพวกที่สะสมกีตาร์ แต่เล่นไม่เป็นครับ
Author Message
shood Offline
Member

Likes Given: 5
RE: คิดยังงัยกับพวกที่สะสมกีตาร์ แต่เล่นไม่เป็นครับ
เหมือนที่พี่แกบอกหนะครับ
"ถ้าใครมีกำลังทรัพย์เช่นผมก็คงสะสมเช่นกัน"

มีรุ่นพี่ที่ผมรู้จักท่านนึงก็เล่นไม่ค่อยจะเป็นเพลงซักเท่าไหร่
แกก็สะสม Modern Strat ครับ
เคล็ดลับแกคือ อย่าเอาเงินไปจมกับรถมากนักก็ซื้อได้หลายสิบตัวแล้ว
ตัวแกเองขับแลนเซอร์ตัวเก่ามากๆ ราคาถูกกว่ากีต้าร์ตัวนึงซะอีก
ทั้งๆที่รายได้แกเดือนนึง ซื้อรถสปอร์ตป้ายแดงได้สบายๆ

ส่วนพี่อีกท่านนึงซื้อกีต้าร์ตัวแรกมาหัดดีดก็ราคาสองแสนกว่า
ปัจจุบันกีต้าร์ก็ไม่ค่อยงอกออกมาจากเดิมซักเท่าไหร่
แต่รถสปอร์ตงอกมาอีกหลายคัน และมีห้องเก็บรถสปอร์ตในบ้าน

จริงๆแล้วความสุขคนเราไม่เหมือนกันครับ
ไม่จำเป็นต้องเล่นเป็นหรือเล่นเก่งหรอกครับ

ปล.ปัจจุบันทั้งคู่ก็ยังไม่สามารถจับคอร์ด Bm7 ได้นะครับ
ปล2.ตัวผมเองหากไม่มีเพื่อนมาบ้านก็ไม่เคยหยิบกีต้าร์มาเล่นครับ แต่ผมก็ยังไม่หยุดซื้อกีต้าร์ครับ
13-09-2011, 19:37
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คิดยังงัยกับพวกที่สะสมกีตาร์ แต่เล่นไม่เป็นครับ - by shood - 13-09-2011, 19:37

Forum Jump: