Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555
Author Message
Cin Offline
Love will keep us Alive

Likes Given: 253
RE: ส่งน้ำลงอ่าว ส่งปีเก่าต้อนรับปีใหม่ 2555
ผมขอสรุปการจับคู่เลยแล้วกัน
การเลือกกีต้าร์มาประชันอยู่บนพื้นฐานของสเปคไม้หน้าและไม้หลังที่เหมือนกันหรือใกล้เคียงกัน รูปทรงและขนาดไซส์ของกีต้าร์ที่เหมือนหรือใกล้เคียงกัน โดยไม่ได้คำนึงถึงยี่ห้อและราคาครับเลยนะครับ
ใครมีความเห็นอื่นเสนอได้เลยนะครับ

1.Yamaha L-10 (Nit GT) VS Martin D35 (Povation)
2.Yamaha L-15 (Nit GT) VS Martin D45VR (วันละเป๊ก)
3.Yamaha FG-350(Nit GT) VS Gibson J45Vine (Povation)
4.Yamaha FG-700(Nit GT) VS ?
5 Morris S-102 (?) VS Lowden S-25 (Povation)
6.K.Yairi OMspruce/maple(Pood) VS Martin OM42 Maple (Povation)
7.Yamaha D spruce/Mahog(Pood) VS Gibson Prewar Jumbo(วันละเป๊ก)
8.Archtop Japan (?)(Pood) VS Archtop USA(?) (วันละเป๊ก)

ไม่ทราบว่าตัวนี้น้ากฤษณ์จะเอามามั้ยครับ
9.K.Yairi SL-1 (Pood) VS R.Taylor Style2(วันละเป๊ก) หรือ Gibson LG2

ทางฝั่งญี่ปุ่นจะเพิ่มเติมหรือจะเปลี่ยนกีต้าร์ตัวไหนแจ้งมาได้เลยนะครับ
พี่ป๋อช่วยหากีต้าร์มาประกบกับ yamahaFG700 ด้วยนะครับ

กติกา
ผู้มาร่วมงานทุกคนจะเป็นกรรมการตัดสิน
โหวตลงคะแนนในแบบฟอร์มที่ทางเราจะเตรียมไว้ให้
ว่าท่านชอบเสียงตัวไหนมากกว่ากันระหว่างคู่ที่เอามาประชันกัน
กีต้าร์จะถูกเล่นผ่านไมค์จ่อโดยไม่ปรับแต่งใดๆเพิ่มเติม ออกลำโพงตามที่น้า Nit GT ได้แจ้งไปแล้ว โดยทุกคนจะได้เห็นคนเล่นพร้อมกีต้าร์ด้วย เพื่ออรรถรสที่สมบูรณ์แบบ โดยไม่มีการปิดบังครับ กีต้าร์จะถูกเล่นในรูปแบบที่เหมือนกันทั้งสองตัว และรูปแบบการเล่นที่ครบทุกสไตล์เหมือนอย่างคลิปนี้นะครับ

ท่านใดมีความเห็นอื่นเพิ่มเติมช่วยกันเสนอมานะครับ

15-12-2011, 11:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread

Forum Jump: