Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สายเคลือบ พระสังข์ทอง
Author Message
cort Offline
Member

Likes Given: 14
RE: สายเคลือบ พระสังข์ทอง
(30-01-2012, 14:19)pood Wrote: Alchemy GoldPhos เขาบอกอยู่ในชื่อแล้วว่าเคลือบด้วยทองคำไงครับ สายรุ่นนี้เป็นสายที่เสียงแหลมทึบที่สุดในบรรคาสายเคลือบทุกยี่ห้อครับ เหมาะสำหรับกีต้าร์ที่เสียงแหลมบาดหูแบบใส่ Elixir ไม่ใด้ เรื่องความทนนี่ผมไม่ทราบเพราะฟังไม่ออกวามันหมดอายุหรือยังเนื่องจากเสียงแหลมมันไม่มีประกายตั้งแต่ต้นอยู่แล้ว

ส่วน Martin Lifespan นั้นเป็นสายของคนรวยครับ เสียงนุ่มนวลและเบสหนักแต่ใช้ใด้ไม่เกินเดือนก็เริ่มตายแล้วครับ

รับทราบครับ แต่ว่า แหลมทึบ นี่ไม่ได้แปลว่าเสียงมันอับอู้ใช่หรือไม่ครับ มันหมายถึง เสียงแหลมมันมีน้อย หรือจะหายไปเลยถ้ากีตาร์ตัวนั้นโทนเสียงมันหนักเบส แต่เหมาะกับกีตาร์เสียงแหลมๆ ที่ต้องการเสียงเบสเพิ่ม ถูกจ้องป่าวครับ

หรือว่าที่จริงแล้ว เสียงเบส มันก็เท่าเดิม แต่เสียงแหลมน้อยลง ในขณะที่ต้องจ่ายตังมากขึ้น

ส่วนมาติน ขานี้แม้เป็นสายเคลือบ แต่ก็ไม่อยู่ยั้ง เท่า คิดแบบนี้ถูกต้องหรือไม่ครับ
30-01-2012, 16:25
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สายเคลือบ พระสังข์ทอง - by cort - 30-01-2012, 16:25

Forum Jump: