Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สายเคลือบ พระสังข์ทอง
Author Message
cort Offline
Member

Likes Given: 14
RE: สายเคลือบ พระสังข์ทอง
วันนี้สิ้นเดือน คนป่ามีปืน 555+ เรื่องลองเสียง นี่เอาอยู่แล้วครับ เมื่อก่อนใช้กีตาร์ อารีน่า เป็นหลังเต่าเรียบ(เต่าตัด) ใช้มาเยอะหลายยี่ห้อ แต่ก็ผ่านๆมาร่วมๆ 15-16 ปีแล้วครับ ก่อนจะหันกลับมาเล่นจริงจัง เมื่อต้นปีที่แล้ว ตอนนั้นมาสรุปลงตัวที่สายยี่ห้อโอเวชั่น เพราะเล่นโปร่งก็เพราะ ออกแอมป์ ก็เข้าท่า แต่นั้นก็อาจจะเป็นเพราะว่ากีตาร์ตัวนั้นมันแปลกๆ ใส่สายไฟฟ้ายามเล่นโปร่งก็เป็นใบ้ แต่ออกแอมป์ดี พอใช้สายโปร่งก็กลายเป้นว่าออกแอมป์แล้วดับ เล่นโปร่งแล้วดี พอมาใส่โอเวชั่นที่เขียนว่าสำหรับโปร่ง-ไฟฟ้า ถึงจะลงตัว

สมัยนั้น ฝีมือก็ไม่ได้ต่างจากในคลิปที่เห็นกันนะครับ ก็แค่สับคอร์ดไปตามมีตามเกิดแถมยังไม่มีความรู้อะไรเลย คิดแต่ว่ามันมีสายของไฟฟ้า สายเฉพาะของโปร่ง และสายของโปร่งไฟฟ้าโดยเฉพาะ(โอเวชั่นเป็นโปร่งไฟฟ้าชัดเจน)

ว่าแต่ว่า ผมพึ่งรู้เรื่องของแรงดึงสาย และมารู้เรื่องโครงสร้างภายใน จาก บ้านแห่งนี้แหละครับ เมื่อมี น้าๆ ติงมาเรื่องวของ เทนชั่น ผมก็อดห่วงไม่ได่ว่า ผมอาจจะต้องเสียเงิน 500 บาทเพื่อเสียค่าซ่อมอีกหลักพัน ก็เป็นได้

ง่า... มีใครเข้าใจหัวอก กีตาร์ตัวบาง ราคาต่ำหมื่น ที่ทั้งบ้านมีตัวเดียวป่าวครับ แหะๆ กัวพัง
31-01-2012, 09:02
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สายเคลือบ พระสังข์ทอง - by cort - 31-01-2012, 09:02

Forum Jump: