Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
~มือใหม่กีต้าร์คลาสสิคขอคําแนะนําจากทุกๆท่านครับ~
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: ~มือใหม่กีต้าร์คลาสสิคขอคําแนะนําจากทุกๆท่านครับ~
ก็บอกไม่ได้เหมือนกันว่า ขาดอะไร เพราะยังไม่เคยฟังคุณเล่นเลย !!
แต่น่าจะขาดแน่ๆคือ เรื่อง เวลา!
ความชำนาญของนักดนตรี มันแลกมาด้วยระยะเวลาที่สั่งสมมาเป็นปีๆ
ดังนั้นไม่ต้องท้อ...เพราะยังไง ก็ใช้เวลาเป็นปีๆแน่นอน

ถ้าสนใจดนตรีที่มีระเบียบแบบแผน อย่างเช่น แนวเพลงกีต้าร์คลาสสิค ก็คงต้องมีอาจารย์คอยแนะนำแล้วล่ะครับ
ถ้าสนใจดนตรีที่ไม่ค่อยมีระเบียบแบบแผน อย่างเช่น แนวป๊อบตลาดทั่วๆไป.. ก็คงต้องเสพดนตรีเยอะๆ ดูมากๆ ฟังบ่อยๆ และฝึกฝนนานๆ

ถ้าวันหน้า สามารถเล่นดนตรีแลกเป็นเงินได้ คงต้องทำให้เป็นระเบียบแบบแผนมากกว่านี้ Big Grin
แต่ทุกวันนี้..ผมก็ยังไม่มีเงินพอที่จะเรียนดนตรีเหมือนกัน...จึงเล่นแต่ดนตรีเพื่อการพักผ่อนตามใจตัวเองไปวันๆ ไม่ค่อยมีแบบแผนอะไร
แต่สนุกนะ มันสนุกสนานไปกับการเรียนรู้ด้วยตัวเองจากคนรอบๆข้าง ตื่นเต้นไปกับสิ่งที่เราทำได้ เล่นได้วันละนิดละหน่อย.... จนตอนนี้มันกลายเป็นเครื่องมือในการเข้าสังคมไปแล้ว
เวลาไหนไม่มีอะไรให้อยากรู้ มันน่าเบื่อนะ...เปลี่ยนความท้อ มาเป็นความสนุกตื่นเต้นแบบผมดีกว่า นั้นแหละคือสิ่งที่คุณขาดไปอย่างเห็นได้ชัด
.."หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข"

*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
08-02-2012, 09:49
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ~มือใหม่กีต้าร์คลาสสิคขอคําแนะนําจากทุกๆท่านครับ~ - by SARUN - 08-02-2012, 09:49

Forum Jump: