Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ได้มาแล้วครับ Garrison G40
Author Message
sanghais Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ได้มาแล้วครับ Garrison G40
ดีใจด้วยกับกีต้าร์ใหม่ครับ..ได้เสียงที่ชอบก็โอแล้วครับ...วัสดุอะไรไม่สำคัญครับ..เสียงสตังค์ไปซื้อวัสดุที่ดีที่สุดในโลกมา แต่เราไม่ชอบเสียง ก็ไม่รู้จะเล่นมีความสุขได้ยังไงครับ.

เรื่องบ่อยแค่ไหนกว่าเสียงมันจะเปิดนี่ ถ้าคำว่าเสียงเปิดหมายถึง ไม้มันถูกนวดจน สามารถสั่นตอบสนองความถี่ของเสียงได้อย่างคล่องแคล่ว อาจใช้เวลา 1ปี 2ปี 3ปี แล้วแต่ไม้ที่เราได้มามีคุณภาพเป็นอย่างไรครับ แล้วแต่ว่าเล่นบ่อย และเล่นด้วยความแรงขนาดไหนด้วยครับ..สมมุติเล่นค่อนข้างแรง วันละ 3- 4ชั่วโมงก็อาจ ปีครึ่ง หรือ 2ปีครับ.

กีต้าร์ใหม่..ใหม่..ไม้ยังแข็ง ไม่ยืดหยุ่นเท่าที่ควร เหมือนซื้อรองเท้าหนังใหม่หล่ะครับ. ต้องนวดอยู่ซักพัก..โดยส่วนตัวแล้วผมก็ขี้โกง โดยการเอาลำโพงจด ที่sound hold แล้วเปิดแผ่นเบิร์นเครื่องเสียง และก็แผ่นเพลงที่เราชอบ ตลอดเวลาที่ผมไม่อยู่บ้าน อาจ8-10ชั่วโมงต่อวันหล่ะครับ...Big Grin
29-12-2007, 20:05
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ได้มาแล้วครับ Garrison G40 - by sanghais - 29-12-2007, 20:05

Forum Jump: