Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากฟังข้อเขียนดีๆจากพี่ๆป้าๆน้าๆอาๆ จัง
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: อยากฟังข้อเขียนดีๆจากพี่ๆป้าๆน้าๆอาๆ จัง
กีต้าร์เก่า Wrote:...แบบว่า ขอขอบคุณในคำแนะนำและน้ำใจทุกๆท่านเลยครับ....โดยเฉพาะ ข้อคิดของป้าแดงครับ.....เรื่องมันมีอยูว่า ผมแต่งตั้งเจ้าหน้าที่รักษาการแทน...ไดยเลือกจากคนที่คิดว่าดี...มีอาวุโสขนาดผมเรียกพี่...ความรู้ก็พอสมควร...ฐานะก็ดี....แต่กลายเป็นคนเลวซะงั้น....เลวครบรสเลยครับ...โดยเฉพาะกับผู้ใต้บังคับบัญชาที่เป็น น้องๆทั้งนั้น....แล้วก็ไม่มีใครกล้ามาบอกผมเพราะน้องๆเขาคิดว่าคนเลวเป็นคนโปรดของผม....พอมีคำสั่งย้าย...น้ำลดตอผุดเลยครับ.....ไอ้เรื่องตามล้างตามเช็ดนี่ถึงเหนื่อยแต่ทำใจได้ แต่สงสารน้องๆเขา....ขณะนี้ผมเลยต้องเดินทางชี้แจงไปทั่วภาคเหนือเลย....อารมผมเลย เหนื่อยอึดอัด.....แบบผู้ชายวัยทองเลย.....ขี้หงุดหงิดขี้โมโห....มองอะไรก็เป็นแง่ร้ายหมดเลย(ขนาดสาวสวยผมยังขวางหูขวางตาเลยครับ)....แต่ตอนนี้สบายใจขึ้นมาบ้างแล้วครับหลังจากข้อเขียนของป้าแดง.....สุดท้ายผมขอขอบคุณในข้อแนะนำและไมตรีของทุกๆท่านครับ....ว่างๆจะเข้ามาแซวอย่างเก่าครับ......

ป้าแดงก็ต้องขอขอบคุณ น้ากีต้าร์เก่าด้วยเหมือนกันค่ะ ที่ชอบข้อความที่ป้าแดงโพสต์ลงมาให้อ่าน มันทำให้ป้าแดง ปลื้ม และมีความสุขมาก ๆค่ะ ที่รู้ว่าน้ากีต้าร์เก่าอ่านแล้วสบายใจ และพอจะช่วยผ่อนคลายได้บ้าง อย่าลืมนะคะ จะทุกข์ หรือจะสุข ก็เข้ามาแบ่งปัน พวกเราที่บ้านฟ้าได้ทุกเมื่อนะคะ พวกเรายินดีเป็นเพื่อนคู่คิด เป็นที่ปรึกษา ดีกว่าเก็บไว้คนเดียว ดูอย่างป้าแดงซิคะ หิวก็กิน ไม่หิวก็กิน เศร้าก็กิน สุขก็กิน โกรธก็ยิ่งกินค่ะ ตอนนี้สุขใจมาก ๆค่ะ ขอตัวไปกินก่อนนะคะ Big Grin
[Image: c617982318lo6.gif]
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
07-01-2008, 19:40
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากฟังข้อเขียนดีๆจากพี่ๆป้าๆน้าๆอาๆ จัง - by dejemerry - 07-01-2008, 19:40

Forum Jump: