Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนช่วยแนะนำ อัลบั้ม ที่เอาเพลงสากลติดหูมา Cover เป็น Pop Jazz ทีครับ
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: รบกวนช่วยแนะนำ อัลบั้ม ที่เอาเพลงสากลติดหูมา Cover เป็น Pop Jazz ทีครับ
ขอกลับมาตามชื่อนะครับ

รบกวนช่วยแนะนำ อัลบั้ม ที่เอาเพลงสากลติดหูมา Cover เป็น Pop Jazz ทีครับ

Pop Jazz มันเเต่ละคน อาจไม่เหมือนกันหน่ะครับ ส่วนตัว ไม่ชอบJazz เท่าไหร่ เเต่ก้อต้องเปิดรับข้อมูลต่างๆ เพราะ เป็นผู้ที่ต้อง ถ่ายทอดอะไรนิดหน่อย เเละ ทำงานด้านนี้ .....เเผ่นที่เเนะนำคือ jazz meets cuba .....

jazz meets cuba ลองหาดูครับ ตามชื่อครับ ตรงตัว...cuba จะเป็นภาคrythm ที่ควรจะศึกษาครับ เค้าว่ากันว่า..... มันเป็นrythm ที่ยาก ซับซ้อน ในgrove มีความน่าสนใจ เเละ ท้าทายนักดนตรีที่สุด

ลองดูครับ ไม่ยากเกินหา

มีข้อคิดนิดนึงครับ ผมสงสัยว่า คนสมัยก่อนๆ ที่เค้าใช้เเผ่นเสียง ไม่มีที่ก็อบ ไลท์ อะไรกัน เค้า ไปเอาอะไรที่ไหน มาพัฒนาตัวเอง ทั้ง การเล่น เเละ การ คอมโพส งาน

สมัยนี้ ที่ โลก สื่อสารได้ง่ายดาย มีเครื่องมือ ละเมิด สิทธิทางปัญญา ........ทุกอย่างดูง่ายดาย ในการจะเรียนรู้ หรือ รับข้อมูลมาพัฒนา อะไรต่างๆ
เเต่ทำไมประชากรนักฟัง เสพ สร้าง นักเล่น จึง มีคุณภาพ ที่ไม่สอดคล้องกับ ความง่ายดายของการสื่อสารเลยในเเง่ ความ ลุ่มลึก เเละ การสร้างงานยิ่งชัด....หยาบกันเหลือเกิน

เเค่สงสัยหน่ะครับ...ผมก้อละเมิดเหมือนกัล อิอิ นินึง
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

15-01-2008, 08:32
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนช่วยแนะนำ อัลบั้ม ที่เอาเพลงสากลติดหูมา Cover เป็น Pop Jazz ทีครับ - by hattaya111 - 15-01-2008, 08:32

Forum Jump: