Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเกี่ยวกับไมค์ร้อง ค่อนข้างละเอียดนิดนึงครับ
Author Message
Phakawat Offline
Member

Likes Given: 0
A2Nofunalound  ถามเกี่ยวกับไมค์ร้อง ค่อนข้างละเอียดนิดนึงครับ
ถามเกี่ยวกับไมค์ร้อง ค่อนข้างละเอียดนิดนึงครับ

1. ผมเป็นคนเสียงค่อนข้างคม (แต่ไม่แหลม) ใช้ไมค์รุ่นไหนถึงจะชดเชยย่านทุ้มขึ้นมาได้มั่งครับ Shure SM 58 ยอดนิยมได้หรือไม่

2. ถ้าใช้ได้ ผมจะหาซื้อของแท้ได้ที่ไหนครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องไมค์เลย

3.อันนี้อาจจะดูโง่ๆครับแต่ผมไม่ทราบจริงๆ วิธีใช้คือมันเหมือนกับกีต้าร์ไหมครับ คือเสียบแจคตรงตูดมัน แล้วไปเสียบมิกซ์เซอร์ได้เลยหรือปล่าว หรือมันมีอะไรมากกว่านั้นมั้ยครับ

4.วิธีการรักษา ทั้งความสะอาด และการเก็บรักษาดูแลที่ถูกต้องควรทำอย่างไรครับ

5. ของก็อปที่มีกันเกลื่อน ต่างจากของแท้ ในเรื่องเสียง และความทนทาน มากมั้ยครับ (อันนี้รบกวนถามคนเคยลองเทียบกันนะครับ)

6. ไมค์รุ่นนั้นๆที่ท่านแนะนำให้ผมมันมีลูกเล่นอะไรในไมค์หรือปล่าวครับ เฃ่น อาจจะมีรีเวิร์บในตัว หรือ อะไรซักอย่างอะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้เกียรติ และ สละเวลา ทุกท่าน ทั้งที่มาอ่าน และมาตอบครับ
01-02-2008, 00:42
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ถามเกี่ยวกับไมค์ร้อง ค่อนข้างละเอียดนิดนึงครับ - by Phakawat - 01-02-2008, 00:42

Forum Jump: