Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แนะนำศิลปิน jazz คนใหม่ของบ้านสีฟ้า
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: แนะนำศิลปิน jazz คนใหม่ของบ้านสีฟ้า
ขอบคุณมากๆครับ ที่เข้ามาช่วยรุมเป็นกำลังใจ!! Big Grin

วันนั้นคือคืนวันอาทิตย์หลังจากน้าป๋อเปิดบ้านไปวันเสาร์ครับ เข้าไปคอนโดฯน้ากฤษณ์เพื่อเอาของไปคืน น้ากฤษณ์ให้ลองเล่นดูเพื่อจะลองเสียงจากไมค์กล้อง และลอง sound ของกีตาร์แจ๊ส...ไม่นึกว่าให้ผมมาเป็นดาราหน้ากล้อง ขายหน้าตา แบบนี้ กั๊กๆๆๆๆ

ฝีมือกระท่อนกระแท่น tempo ไม่ได้เรื่อง groove ไม่ดี ฯลฯ....

ต้องหาอาจารย์สอนแจ๊สซะแระ อิอิ Big Grin พอกลับบ้านไปก็ยังหลอนกับเสียงอวบหนา เบสแน่นปึ๊ก เลยทำให้ต้องหาข้อมูลมาดูแก้หลอน...

กีตาร์แจ๊สตัวนี้ เป็น archtop full body ที่ไม้หน้า เป็น solid German spruce - flamed maple back & sides (ปกติ archtop จะเป็น laminate ทั้งตัวเพราะกัน feedback กระจาย) ตัวหนาเหมือน acoustic เสียงนุ่มลึก หม่น สดใส ปรับได้ตามใจชอบ จาก 2 เม็ด...บาดตาคนชอบของขลังด้วย shellac violin varnish บางเฉียบ ส่วน pickguard, bridge และ tail เป็น ebony ที่ float ทั้งตัวครับ ไม้หน้าสั่นพั่บๆๆๆ Big Grin

ตัวจริงงดงาม เสียงนุ่มมากครับ ลิงค์ด้านล่างเลยจ้า

Hofner - New President Vintage
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
16-02-2008, 12:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: แนะนำศิลปิน jazz คนใหม่ของบ้านสีฟ้า - by .::.pOoH.::. - 16-02-2008, 12:11
hidden - by Therock - 17-02-2008, 00:38

Forum Jump: