Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำร้านขายกีต้าร์ที่สิงคโปร์ครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขอคำแนะนำร้านขายกีต้าร์ที่สิงคโปร์ครับ
Therock แนะนำให้ไป Tom Lee เลยหรือครับ 55555!

ถ้าเน้นกีต้าร์โปร่งและอุปกรณ์ผมแนะนำสองแห่งครับ แห่งแรกคือ Peace Center/Parklane Plaza
มีร้านที่น่าแวะดังนี้

City Music ร้านใหญ่ ขาบ Martin, Ovation และแอมป์ AER ถ้าบอกว่าเป็นเพื่อนผมเขาจะลดให้ 15%
ครับ ขอใบคืนภาษีใด้

Guitar Gallery อยู่ชั้นสอง Parklane Plaza ติดกับ Peace Center ขายกีต้าร์ high end ทั้งใหม่และเก่า
เป็นตัวแทน Santa Cruz ครับ ร้านนี้ไม่ออกใบคืนภาษีครับ ถ้าเดินลงไปชั้นล่างก้เป็นตัวแทนจำหน่าย Taylor
และ Fishman ครับ

ด้านหน้าติดถนนมี Renner Music ขาย Maton ค้างสต้อคราคาเหมือนใด้ฟรีครับ

[Image: SINGMAP1.jpg]

ส่วนอีกย่านที่รู้จักกันดีคือ Peninsula Shopping Center ครับ ขึ้นแท้กซี่มาจาก
ย่านแรกประมาณสิบนาทีก็ถึง ที่นี่มีร้านขายกีต้าร์หลายสิบร้านแต่ที่แนะนำคิอ
Davis Guitar เพราะลูกสาวสวยแถมยังขายถูกอีกด้วย
21-02-2008, 19:10
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
hidden - by Therock - 20-02-2008, 23:17
RE: ขอคำแนะนำร้านขายกีต้าร์ที่สิงคโปร์ครับ - by pood - 21-02-2008, 19:10

Forum Jump: