Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เช้าตรู่-พระออกบิณฑบาตแล้ว-เหตุไฉนท่านยังไม่ตื่น?
Author Message
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: เช้าตรู่-พระออกบิณฑบาตแล้ว-เหตุไฉนท่านยังไม่ตื่น?
Maow Wrote:
dejemerry Wrote:เช้าตื่น ตีสาม ตีสี่ทุกวัน ไม่มีวันหยุดราชการค่ะ
ทำขนมตะโก้ เสร็จแล้วก็หม่ำข้าว แล้วก็อาจจะนอนอีกรอบ
(ถ้าเมื่อคืนนอนน้อยค่ะ) แต่ช่วงนี้ปิดเทอม นอนไม่ได้ค่ะ
ต้องเตรียมอาหารเช้า ให้พ่อเต่า ลูกเต่าเจ้าค่ะ
ว่าแล้ว แจ๋วววว ขอตัวไปถูบ้านก่อนนะเจ้าค่ะ..Big Grin

แม่บ้านท่านนี้ทำอาหารก็อร่อย
หมึกนึ่งมะนาว กับ ไก่ตุ๋น อร่อยจริงๆ ครับ
ขอบคุณแม่เต่าครับ

ขอบคุณสำหรับคำชมมาก ๆค่ะน้าหม่าว นึกแล้วยังปลื้มไม่หายเลยค่ะ
ได้เจอตัวเป็นๆ เสียงเป็น ๆ ของอาจารย์หม่าวรูปหล่อ มากรุงเทพฯ
คราวหน้าอย่าลืมแวะมาเยี่ยมเยือนบ้านเต่าอีกนะคะ เด๋วป้าจะทำอาหาร
ให้รับประทานอีกค่ะ อ้อ..อย่าลืมให้น้องสินคณิน อุ้มไก่มาด้วยนะคะ เหอๆๆๆ

ยอดเยี่ยม69 Wrote:
dejemerry Wrote:เช้าตื่น ตีสาม ตีสี่ทุกวัน ไม่มีวันหยุดราชการค่ะ
ทำขนมตะโก้ เสร็จแล้วก็หม่ำข้าว แล้วก็อาจจะนอนอีกรอบ
(ถ้าเมื่อคืนนอนน้อยค่ะ) แต่ช่วงนี้ปิดเทอม นอนไม่ได้ค่ะ
ต้องเตรียมอาหารเช้า ให้พ่อเต่า ลูกเต่าเจ้าค่ะ
ว่าแล้ว แจ๋วววว ขอตัวไปถูบ้านก่อนนะเจ้าค่ะ..Big Grin

ถ้าวันนั้นเลือกได้คงไม่อยากจะมีลูกมีผัวแน่เลย หรือว่าชอบแบบนี้ที่เหนื่อยแล้วมีความสุข
ส่วนผมคนหนึ่งล่ะที่เปลี่ยนใจไม่อยากมีลูกมีผัวกับเขาแล้ว กลัวเจอเหตุการณ์แบบนี้

..............................................................................................
My sweet home Albama

ใครบอกล่ะค่ะ น้ายอดแย่ ถ้าเลือกเกิดได้อีกกี่ชาติ กี่ชาติ ก็จะเลือกแบบนี้ล่ะค่ะ
ชอบ แต่ขอว่าชาติไหน ๆขออย่าให้รู้จักน้ายอดแย่เล๊ยยยย สาธุ..Tongue

Run Wrote:ซักวันผมคงได้ลองฝีมือ แม่เต่าบ้างนะครับ เสียดายจริงๆ วันก่อนที่แวะไปเอาแอมป์ที่บ้านเต่า ต้องรีบกลับ
เลยอดลิ้มรสตามคำชวน

ขอบคุณพ่อเต่าด้วยนะครับ ที่ให้โอกาสผมได้สัมผัสกีต้าร์แจ๋วๆ ชอบมาร์ตินจัง

จากหัวข้อกระทู้ - ผมตื่นเช้าครับ แต่ถ้าวันรุ่งขึ้นเป็นวันหยุดจะนอนดึกมาก และรอให้ตะวันแยงก้นจึงจะยอมตื่น
บางทีคนนอนข้างๆก็แยงแทน

ไม่เป็นไรค่ะ น้ารัน วันพระไม่มีหนเดียวค่ะ โอกาสหน้าขอเชิญเลยนะคะ
(ปล. อย่าลืมลงรูปบ้านที่ระยองด้วยนะคะ อิ อิ )
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
11-03-2008, 15:49
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เช้าตรู่-พระออกบิณฑบาตแล้ว-เหตุไฉนท่านยังไม่ตื่น? - by dejemerry - 11-03-2008, 15:49

Forum Jump: