Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอระบายความในใจบ้างนะครับ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: ขอระบายความในใจบ้างนะครับ
ทุกวันนี้ผมก็ไปแต่ร้านน้าจงกับน้าพัตเตอร์นั่นล่ะครับ "ฝีมือเยี่ยม ใกล้บ้าน ทำไว" ตั้งแต่เอากีตาร์ตัวละสองสามหมื่นไปปรับ action จนกระทั่งมีปัญญาเอา Maton กับ Lowden ไปแก้ไขสารพัด บางปัญหาไม่มีใครทำได้ต้องพึ่งสุดยอดพ่อมดอย่างน้าจง

ตอนนี้ก็ว่าจะเอาไปเปลี่ยน preamp อยู่ครับ

ทุกครั้งที่ไปก็ถ่ายรูปเอามาลง webbord เพื่อชื่นชมเสมอ

งานบริการก็เป็นแบบนี้ละครับ ผมสอนหนังสือในมหาวิทยาลัย เข้าไปดู webboard ของนักศึกษาที่มหาวิทยาลัยทำไว้ให้พูดคุยถึงปัญหาต่างๆ มันยังเขียนด่าว่าอาจารย์คนนั้นคนนี้เลยครับ บางคนรับไม่ได้ถึงขั้นเลิกเป็นอาจารย์ไปเลยก็มี ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามหาวิทยาลัยทำระบบเวรฯนี้ขึ้นมาทำไม แค่ประเมินผลหลังการสอนก็เหลือเฟือแล้ว แต่อย่างว่าครับ มันอยู่ที่จิตสำนึกของนักศึกษาแต่ละคนด้วย ก็เหมือนกับลูกค้าน้าพัตเตอร์นั่นล่ะครับ

ส่วนใหญ่เราทำงานกับมนุษย์ ซึ่งมีมากมายหลายความคิด ห่วยแตกหรือดีเลิศเจอกันทั้งนั้น

แต่ผมเชื่อว่าตัวตนและฝีมือจะเป็นข้อพิสูจน์ ซึ่งน้าก็พิสูจน์มาอย่างดีเยี่ยมแล้วนี่ครับ

เป็นกำลังใจให้เต็มที่ครับ Smile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
17-03-2008, 23:41
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอระบายความในใจบ้างนะครับ - by .::.pOoH.::. - 17-03-2008, 23:41

Forum Jump: