Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บ้าแต่งรถเชิญทางนี้
Author Message
Ke@nG Offline
Member

Likes Given: 0
RE: บ้าแต่งรถเชิญทางนี้
[quote=LittleNomad]
ขอเป็นตะโก้ ขนาดจัมโบ้ สักกระจาดหนึ่ง ดีกว่าครับ...

โหหหหหห น้าอ้วนเด๋วก็เป็นเบาหวานหรอก

มาคุยเรื่องรถต่อดีกว่า

พ่อผมทิ้งเศษเหล็กไว้ให้สองคัน เป็น JEEP FIAT กับ INTERNATIONAL

JEEP FIAT นี่ก่อนสงครามโลกนิดหน่อย แต่ INTERNATIONAL น่เป็นรถของทหารพันธมิตรที่มาปักหลักอยู่ในบ้านเราเลย

ผมนึกถึงตอนเด็กๆ ยังจำได้เรยครับว่าพ่อผมรักสองคันนี้มาก ไอ้เราจะทิ้งก็รู้สึกแปลกๆ เลยร่วมกับพี่สาวจับไปบุรณะใหม่ทั้งสองคัน ไว้ว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ เด๋วเอารูปที่ไม่ชัดของ FIAT ไปดูก่อน

แพลนที่วางไว้ในตอนแรกพยายามที่จะรักษาสภาพเดิมให้มากที่สุด แต่ช่างก็จนปัญญา หาอะไหล่ไม่ได้ แปลงก็ไม่ได้ ทำใจอยู่อู่เกือบสองปี เรยตัดใจเอาแค่ body ไว้ แล้วยกทั้ง Chasis, engine, suspension, transmission ของ ISUZU Trooper มาทั้งหมดเรยครับ

ว่างๆก็ออกไปขับเล่น วิ่งฉิวเหมือนกันครับ

Attached Files Image(s)

19-03-2008, 00:29
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: บ้าแต่งรถเชิญทางนี้ - by Ke@nG - 19-03-2008, 00:29

Forum Jump: