Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ว่าด้วยเรื่องของความรัก
Author Message
mai_911 Offline
Senior member

Likes Given: 0
Toungue  ว่าด้วยเรื่องของความรัก
จริงๆผมไปฉายกระทู้นี้ในอีกที่นึงมาแล้ว แต่อยากจะมาถามน้าๆผู้มีประสบการณ์ในบ้านสีฟ้านี้ด้วยน่ะครับ

ลองดูข้อความตามด้านล่างนี้นะครับ

=======================================

ไอ้กระผมปีนี้ก็อายุ 26 ปีบริบูรณ์แล้วครับ แต่วันนี้ผมมีปัญหาหัวใจนิดนึง

อันที่จริงก็ไม่ใช่ปัญหาหรอกนะครับ แต่ผมมีข้อสงสัยนิดหน่อย เกี่ยวกับเรื่องเวลาที่คนเราจะคบกันและตกลงปลงใจจริงจังกันน่ะครับ

เมื่อก่อนเวลาผมเห็นคนที่เค้าคบกัน 1 ปี 2 ปี หรืออาจจะไม่ถึงปีแล้วแต่งงานกัน ผมรู้สึกว่ามันเร็วเกินไปที่จะเรียนรู้กันรึเปล่า มันใช่ความรักเหรอ ... รึว่ามันเป็นเรื่องของอย่างอื่น

ผมเคยถามแม่เรื่องนี้ ว่ามันเป้นไปได้เหรอ ที่คนคบกันไม่เท่าไหร่แล้วจะรักกัน แต่งงานใช้ชีวิตร่วมกัน

มาเข้าเรื่องของผมดีกว่า ^_^ คือว่าแฟนผมคนปัจจุบันเนี่ย จริงๆแล้วเราคุยกันมาได้ประมาณเดือนกว่าๆเอง (แต่รู้จักหน้าตากันมาระยะนึงแล้ว)แต่ว่าโดยพฤติกรรมก็เป็นแฟนกันแหละครับ

คือต่างคนต่างก็รู้กัน ...เรื่องราวของเรามันประมาณว่า อะไรๆก็ Click ไปหมด คุยกันได้ทุกๆเรื่องเลย

ผู้หญิงคนนี้เป็นคนร่าเริง แล้วก็มีอะไรหลายๆอย่างถูกใจผมสุดๆเลย (เช่น ฟังเพลงแปลกๆได้ ไม่ตามตลาด แล้วนิสัยก็เหมือนผู้ชาย ... นั่น >> แต่ไม่ใช่ทอมนะ)
ผมเคยถามเธอ เธอก็บอกแบบนี้กับผมเหมือนกัน ว่ามีอะไรหลายๆอย่างที่เข้ากัน ชอบอะไรๆเหมือนกันอยู่ด้วยแล้วสบายใจ ไม่ต้องเสแสร้ง มีอะไรก็คุยได้ทุกเรื่อง (อันนี้มันเป็นมาตั้งแต่คุยกันวันแรกๆเลย)

ไม่ใช่ว่าผมรู้สึกไม่ดีนะครับ ... รู้สึกดีมากๆๆๆๆๆ มากซะจนไม่แน่ใจ ว่ามันเป็นไปได้จริงๆเหรอ อะไรมันจะดีขนาดนี้ เวลาที่ผ่านมามันไม่นานเลย แต่เหมือนว่าอะไรๆเราก็เข้าใจกัน (เว่อร์มั๊ย อิ อิ)

อยากถามประสบการณ์ของท่านทั้งหลายครับ ว่าเรื่องประมาณนี้มันยังไงกันเนี่ย

ไม่รู้จะถามว่ายังไง เอาเป็นว่าค่อยๆตอบ ค่อยๆถาม ค่อยๆ Post ละกันนะครับ ^_^ (อิ อิ เขินนะเนี่ย)

=======================================

ปล. ผมยังไม่ได้บอกว่าผมกำลังจะแต่งงานนะ อิ อิ
(This post was last modified: 02-04-2008, 14:44 by mai_911.)
02-04-2008, 14:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ว่าด้วยเรื่องของความรัก - by mai_911 - 02-04-2008, 14:43

Forum Jump: