Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอความเห็นหน่อยครับระหว่าง Blueridge กับ Alvarez
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ขอความเห็นหน่อยครับระหว่าง Blueridge กับ Alvarez
ผมก็ไม่ชอบหัวกีต้าร์ยี่ห้อ Blueridge เลยไม่ใช่ว่ามันไม่สวยนะครับ
แต่ว่ามันไม่ค่อยสมส่วนกับตัวเลย เพราะหัวมันเล็ก แล้วก็มุขพล้อยไปหน่อย
ถ้าขนาดเท่ากับหัวมาร์ติน น่าจะสวยขึ้นครับ
เล่นไปคงจะขำแย่เลย (ขอยืมประโยคของเดอะร๊อคมา)..

ผมเคยลองกีต้าร์ยี่ห้อนี้ที่เชียงใหม่ เสียงออกแนวมาร์ตินใช้ได้ครับ
แต่ที่ไม่ค่อยประทับใจคือการเก็บงานมุขที่เดินตามขอบหรือความปราณีต บริเวณคอยังมีการหลุดๆอยู่บ้าง ถ้าสังเกตุดีๆ กีต้าร์ที่ประดับมุขรอบตัวถ้าหากคนทำใส่ใจเราจะไม่ค่อยเห็นรอยต่อระหว่างชิ้นของมุขที่นำมาเรียงต่อกัน (อาจมีบ้างแต่ต้องส่องกันดีๆ) แต่ถ้าเป็นกีต้าร์ที่ไม่ค่อยปราณีตคนทำก็แค่เอามุขที่ตัดเป็นชิ้นเล็กๆมาเรียงต่อกันไม่มีการฝน หรือเลือกสีมุขให้กลืนกันระหว่างชิ้นของมุข ทำให้เวลามองธรรมดาไม่ต้องถึงกับขนาดส่องก็เห็นเป็นแบบจิ๊กซอว์ได้ไม่ยากนัก

โดยรวมเสียงถือว่าโอเคครับ ด้วยราคาขนาดนี้ก็น่าจะคุ้มค่าครับ
(This post was last modified: 29-04-2008, 08:37 by Maow.)
29-04-2008, 08:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอความเห็นหน่อยครับระหว่าง Blueridge กับ Alvarez - by Maow - 29-04-2008, 08:33

Forum Jump: