Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กล่องมาร์ตินรุ่น Vintage มันเหนียว อยากเปลี่ยน กำมะหยี่ ใครเคยทำที่ไหนมั่งจ๊ะ
Author Message
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: กล่องมาร์ตินรุ่น Vintage มันเหนียว อยากเปลี่ยน กำมะหยี่ ใครเคยทำที่ไหนมั่งจ๊ะ
povation Wrote:เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย - เปลี่ยนกล่องใหม่ดีกว่าครับ
จำได้ดีเลยว่าน้าปี้เคยแนะนำน้ำยาขัดยี่ห้อเจ้าปัญหานั้นให้กับผม แถมลองสาธิตให้ผมดูว่าดีอย่างไรด้วย
แต่ผมเป็นคนไม่เชื่ออะไรง่ายๆ โดยเฉพาะกีตาร์ของผม ผมดูแลอย่างระวังในทุกๆเรื่อง กีตาร์ไม่จำเป็นไม่ต้องขัดบ่อยๆ ใช้ผ้านุ่มชุบน้ำหมาดๆนิดเดียวก็สะอาดได้แล้ว
เชื่อไหม? น้ำยาเช็ดกีตาร์บางยี่ห้อยิ่งขัดกีตาร์เสียงยิ่งทึบ ยิ่งขัดยิ่งเหลือง แต่ที่แน่ๆทุกยี่ห้อยิ่งขัดยิ่งเปลือง!
น่าเห็นใจพ่อโล้นซ่าส์!
ด้วยความปรารถนาดีจาก...เต่ากระดองfiber

ถ้ากล่องที่เป็นขนมิ๊งค์ข้างใน มันจะไม่เป็นหรอกครับ ...ก็ไหนตอนนั้น ว่า เง๊าเงา..เออดี Sad
แหม๊ๆๆ เต่ากระดองไฟเบ้อ โดนตีเสียงดัง โพล๊ะๆ ... แตก ยับเยิน ใช่มั๊ย น้ากานต์ 5555
povation Wrote:ทำเป็นน้าไหลอีกคนละ..ไม่ชอบเลือด! เอาแต่เซี่ยงจี๊ ม้าม ตับและหมูกรอบ
กระทู้โล้นซ่าส์น่าล่มเป็นนักหนา

โหว...ไม่น่าเชื่อ่า แรงแค้นพยาบาทอาคาตจะแรงถึงขนาดนี้ เนื่องจากผมแค่ถือคติ
กับน้ากานต์แค่ว่า ตีเต่าต้องตีให้กระดองแตก 555 แค่เนี๊ยยยย อ่ะนะ แค้นจะล่มกระทู้กันเลย โถๆๆ พ่อเต่านินจาฮาตาริ
07-05-2008, 12:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
hidden - by Therock - 07-05-2008, 11:48
RE: กล่องมาร์ตินรุ่น Vintage มันเหนียว อยากเปลี่ยน กำมะหยี่ ใครเคยทำที่ไหนมั่งจ๊ะ - by poPPie - 07-05-2008, 12:58
hidden - by Therock - 07-05-2008, 12:12

Forum Jump: