Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กล่องมาร์ตินรุ่น Vintage มันเหนียว อยากเปลี่ยน กำมะหยี่ ใครเคยทำที่ไหนมั่งจ๊ะ
Author Message
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: กล่องมาร์ตินรุ่น Vintage มันเหนียว อยากเปลี่ยน กำมะหยี่ ใครเคยทำที่ไหนมั่งจ๊ะ
yodchula Wrote:กล่อง Martin 000-42 ของผมก็เป็นแบบนั้นครับ
มันจะเหนียวๆยังไงก็มะรู้ แต่ไม่ได้ส่งผลอะไรกับกีต้าร์ในตอนนี้ ไม่รู้ว่าทิ้งเอาไว้แบบนี้แล้ว
ระยาวจะเป็นอะไรไหม พี่กฤษณ์ แนะนำให้ไปร้านซักแห้ ผมอยากรู้ว่า การซักแห้งมันทำกันอย่างไรครับ

คาดว่าเกิดจากน้ำยาเช็ดกีต้าร์ที่มีส่วนผสมของ Wax ครับ น้ายอดชรา
ที่ตกค้างอยู่บนผิวแล๊กเก้อร์ พอเก็บเข้ากล่อง อากาศ และ ความฟิต มันก็เลย
ไปตกค้างอยู่ที่ผ้ากำมะหยี่ สะสมนานวันจนกลายเป็น เลอะไป

ผมก็คาดว่าอาจไม่มีผลต่อกีต้าร์ในตอนนี้ แต่มันรำคาญใจหนะครับ หยิบกีต้าร์
ขึ้นมา แทนที่จะใหม่กริ๊บบ กลายเป็นต้องมานั่งเช็ดซะ เฮ๊ออ..Sad

เดี๋ยวรอไปถามร้านซักแห้งดูครับ ว่าเค้าใช้ น้ำยาอะไร แล้วจะมีอะไรตกค้าง
บนกำมะหยี่มั๊ย แล้วจะมาแจ้งให้ทราบจ้า
08-05-2008, 00:08
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
hidden - by Therock - 07-05-2008, 11:48
hidden - by Therock - 07-05-2008, 12:12
RE: กล่องมาร์ตินรุ่น Vintage มันเหนียว อยากเปลี่ยน กำมะหยี่ ใครเคยทำที่ไหนมั่งจ๊ะ - by poPPie - 08-05-2008, 00:08

Forum Jump: