Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สุดหล่อ ขอถามหน่อยจ๊ะ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: สุดหล่อ ขอถามหน่อยจ๊ะ
Grid.. Wrote:ผมชอบทับแปดจังคับ.. เมื่ออาทิตก่อนขับรถไปแถวๆโชคชัย4 เจออยู่คันนึง.. สวยมากกกBig Grin

[Image: arthorius068jz7.jpg]
[Image: smdaug06le7.jpg]

ปล.คิดถึง MB คันเก่า ตัวแรง(1JZ) ของพี่ pOoH ด้วยคับ.. Big Grin

ในรูปเป็นรถของ club ในบ้านเราครับ เคยไปเป็นสมาชิกตั้งแต่ปี 47

แต่อยู่ลำบาก เพราะพอรู้จักไปถึงสมาชิกรุ่นใหญ่ๆ มักจะถามว่า "เครื่องเดิมไหม" ส่วนใหญ่ผมจับวางเครื่องหมด เพราะมีปัญญาใช้รถแค่คันเดียว ทั้งทำงาน จ่ายตลาด รับส่งลูกสาวชาวบ้าน ตลอดจนไปทะเลที่ชื่นชอบ

แต่ผมจะรักษาสภาพภายนอกให้ Original ที่สุด ยกเว้นสิ่งที่นอนอยู่ใต้ฝากระโปรงครับ

มันไม่เหมือนวงการดนตรี ไม่มีกีตาร์ก็เข้ามาเป็นเพื่อนกันได้ เมากันได้ รักกันได้ จริงใจซะอย่าง

วางเครื่องมา ยืดอกไม่ค่อยได้ โดนหาว่าหัวใจปลาดิบแต่ผมชอบโวยว่าหัวใจซามูไร ก็เลยเดินต้องเดินชักดาบออกจากกลุ่ม

วันนึงผมไปซื้ออะไหล่ที่หลังวัดโสมฯ เจอเลขาฯของ club ที่ยิ่งใหญ่แห่งนี้ นำรถเยอรมันดาวลอยรุ่นเก๋ามาขับเล่นพร้อมครอบครัว ทักทายกัน พอตอนกลับ รถแกสตาร์ทไม่ติดอยู่นานสองนานเป็นชม.ๆ

ผมอยู่เป็นเพื่อนจนรถลากมาลากไปเข้าอู่ แล้วก็ขับรถตัวปลิวกลับบ้าน

ยังมีประสบการณ์ เครื่องเดิมตามชาวบ้านอีกเยอะเลยครับ ที่สุดท้ายแล้วเลยไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด เพราะ

รถตู ตูขับ เรื่องของตู Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
13-05-2008, 23:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สุดหล่อ ขอถามหน่อยจ๊ะ - by .::.pOoH.::. - 13-05-2008, 23:40

Forum Jump: