Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ
มาเริ่มเล่าเรื่องผีจริงๆดีกว่าครับ เรื่องแรกคือเรื่อง "ผีอ่าวมะนาว" ครับ

เมื่อสี่สิบกว่าปีมาแล้ว เพื่อนผมคนหนึ่งใด้ชวนกันไปเที่ยวที่อ่าวมะนาว จ.ประจวบฯ
โดยไปพักที่บังกะโลของการรถไฟฯที่เพิ่งสร้างไหม่และอยู่ห่างตัวเมืองไปประมาณ
20 กิโล บรรยากาศเงียบสงบเพราะไม่มีคนเลย หาดทรายขาวสะอาด พวกเราไปกันร่วมๆสิบคน
ครับ ดูรูปบังกะโลใด้ครับ

[Image: 1965bw1.jpg]

สมัยนั้นไม่มีทีวี วิดิโอหรือเครื่องเล่นเทป ในคืนแรกพวกเรายังขึ้เกียจออกไปจับปูแถวชายหาดก็เลยนั่งเล่นไพ่กันอยู่
นอกชานชั้นบน ผมเกิดปวดท้องฉี่ก็เลยเดินไปห้องน้ำหลังบ้านแต่พอมองดูเห็นหลังบ้านเป็นป่าละเมาะเลยมักง่ายยืนฉี่
ตรงระเบียงหลังนั่นแหละ ผมก้มหน้าลงเพื่อรุดซิปกางเกงพอเงยหน้าขึ้นมาก็เจอชายคนหนึ่งแต่งชุดสีกากีสวมหมวกยืนจ้อง
ผมอยู่ตรงป่าละเมาะห่างกันไม่ถึงสิบเมตร ตอนนั้นขนลุกซู่น้ำตาไหลพรากเลยเพราะชัวว่าไม่ใช่คนแน่นอน พอหลับตาและ
ลืมตาอีกทีก็หายไปแล้วผมเลยกลับมาเล่นไพ่ต่อโดยไม่ใด้เล่าให้ใครฟังเลย

คืนนั้นพอเข้านอนใด้ซักครึ่งชั่วโมงก็มีเสียงคนมาเดินตบเท้าอยู่นอกห้อง เดินดังมากขนาดพื้นสั่น ผมไม่ใด้เปิดออกไปดูหรอกครับ
แต่นอนฟังจนหลับไปเอง พอตอนเช้าปรากฎว่าพวกเราใด้ยินกันทุกคน

หลังจากคืนแรกก็ไม่มีเหตุการณ์ประหลาดใดฯเกิดขึ้นอีกเลยทั้งฯที่เราก็อยู่กันอีกสามสี่วัน พอวันกลับเราไปแวะที่ตลาดมีพวกแม่ค้าถามว่าเราพักกันที่ไหน พอบอกว่าพักที่บังกะโลรถไฟเขาตื่นเต้นกันใหญ่เพราะตรงนั้นเป็นจุดที่ทหารญี่ปุ่นยกพลขึ้นบกและเป็นจุดเดียวที่มีการยิงกันเพราะคำสั่ง
สงบศึกจากกรุงเทพฯเดินทางไปไม่ถึงจนมีทหารทั้งสองฝ่ายตายเป็นร้อยบศพ แถวนั้นผีดุมากจนไม่มีคนกล้าไปพัก พวกเราเลยหายสงสัยว่าทำไม
บังกะโลเป็นสิบหลังมีพวกเราพักกันอยู่กลุ่มเดียวเลย

ผีที่ผมเจอแต่งตัวแบบนี้เลยครับ ผมเลยแน่ใจว่าเป็นผี 100%

[Image: jap.jpg]
02-06-2008, 23:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - by pood - 02-06-2008, 23:17

Forum Jump: