Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ด่วน! จ๋า จะเอารถไปติดแก๊ส จะเอาไปติดที่ไหนดีคะ
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: ด่วน! จ๋า จะเอารถไปติดแก๊ส จะเอาไปติดที่ไหนดีคะ
poPPie Wrote:บ้านฟ้าเรามี น้าสันหวาน ที่ทำธุรกิจทางด้านนี้ (ประเภทอะไหล่)
ส่งต่อไปยังร้านติดตั้งอีกที ผมเองก็หาร้านได้ละ ชื่อ พรศักดิ์แก๊ส
ประสพการณ์ 20 กว่าปีละครับ แต่โทรไปทีไร ได้คุยกับ เทป ทุกที
กำลังว่า จะเข้าไปคุยกับทางร้านเรื่องค่าใช้จ่าย และ ยี่ห้อที่จะใช้
แล้วให้ น้าสันหวาน กรุณาขอราคาพิเศษให้

ถ้าเรารวบรวมกันไป เยอะๆ ไม่รู้ว่าจะได้สิทธิลดพิเศษรึป่าว !
แต่ทราบมาว่า ตอนนี้ลูกค้ารอคิวติดตั้งกันที ร่วมๆ 3 เดือน อ่ะ ! แป่วว

ที่น้าป๊อปปรี้ต้องรอเป็นเดือน เพราะ ร้านพรศักดิ์แก๊ส เป็นผู้นำเข้า-จำหน่าย และติดตั้งอะไหล่แก๊ส ที่แรกแห่งประเทศไทยครับ ในวงการอะไหล่แก๊สจะรู้กันครับว่า ที่นี่ เป็นอู่ติดตั้งแก๊สที่มีคนมาติดตั้งมากที่สุด และนำเข้า รวมถึงจำหน่ายอะไหล่แก๊สมากที่สุดในประเทศครับ คิวเลยเป็นเดือนจริงๆครับ

และโรงงานที่บ้านผม ก็เป็นส่วนหนึ่งในการผลิตอะไหล่แก๊ส(บางชิ้นส่วน) ส่งที่ร้านเค้าครับ

ตอนนี้ยอดการสั่งซื้อ หรือติดตั้งสูงมากกกกกกที่สุด ในรอบหลายปีหลัง ที่ราคาน้ำมันแพงขึ้นเรื่อยๆ ครับ

โรงงานที่บ้านผมตอนนี้ ยังผลิตส่งไม่ทันตามยอดขายเลยครับ!!!

เพราะสภาวะเศรษฐกิจที่ฝืดเคือง เงินเฟ้อ และ น้ำมัน ที่ราคา แพงมากกกกกกกก

ครูปุ๊ รูปหล่อ ได้ตอบกระทู้นี้ ค่อนข้างละเอียดมากแล้วในระดับหนึ่งครับ

เลยไม่รู้จะแนะนำอะไรเพิ่มเติม เพราะ ตอนนี้ มีอู่ ที่ติดตั้งแก๊ส ได้มาตรฐานมีทั่วกรุงเทพ ไปหมดแล้วครับ

ผมแนะนำให้ติดอู่ที่ได้มาตรฐานใกล้บ้านครับ เพราะเวลาเกิดปัญหาจะได้สะดวกในการแก้ไข

หรือน้าๆท่านใด ต้องการสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่ผมพอจะแนะนำให้ไปติดในร้านที่ใกล้บ้านของน้าๆ โทรมาคุยได้เลยนะครับ เพราะรายละเอียดของคุณภาพอะไหล่ ราคา มาตรฐานการติดตั้ง มันเยอะและมีให้เปรียบเทียบเยอะมากครับ

ปล. เราจะได้คุยเรื่องกีต้าร์กันด้วยครับ...Big Grin
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
(This post was last modified: 03-06-2008, 12:02 by san.)
03-06-2008, 11:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ด่วน! จ๋า จะเอารถไปติดแก๊ส จะเอาไปติดที่ไหนดีคะ - by san - 03-06-2008, 11:56

Forum Jump: