Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
17-19 ก.ค. 51 สาขาระยองเชิญแจมเพลงทั้งคืน + เที่ยวเกาะเสม็ด
Author Message
PAPAAEG Offline
Member

Likes Given: 0
RE: 17-19 ก.ค. 51 สาขาระยองเชิญแจมเพลงทั้งคืน + เที่ยวเกาะเสม็ด
ผมเพิ่งไปเสม็ดมามาเมื่ออาทิตย์ก่อนโน้นครับ พอดีภรรยาและลูกอยากไป ผมในฐานะคนขับรถก็ต้องพาไปตามระเบียบ(รูป AVATAR ผมก็ถ่ายที่เสม็ดนี่แหละครับ)......ผมเคยไปเสม็ดครั้งแรกตอนเรียนมหาลัยปี 2 คือเมื่อประมาณ 17-18 ปีมาแล้ว ตอนนั้นสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆยังไม่ค่อยมีมากนัก แต่ธรรมชาติสุดยอดมากครับ ทรายเนี่ยขาวละเอียด นุ่มเท้าสุดๆ น้ำใสสุดๆ ไปครั้งล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาผิดหูผิดตาไปเยอะครับ(ผมไปหาดทรายแก้ว) มีสิ่งอำนวยความสะดวก+ร้านค้าต่างผุดขึ้นมามากมาย ก็ตื่นตาตื่นใจไปอีกแบบ ส่วนธรรมชาติทางทะเลก็ยังสวยงามดีอยู่มากครับ แต่ดูวุ่นวายไปนิด เพราะคนเยอะขึ้นมาก ซึ่งส่วนใหญ่คือว่าร้อยละ 90 จะเป็นชาวต่างชาติ ฉะนั้นถ้าไปหาดทรายแก้วกันผมเกรงว่าน้าๆจะดื่มดำกับธรรมชาติ+แจมดนตรีกันได้ไม่เต็มที่นัก ถ้าน้าๆป้าๆอยากไปดื่มดำกับธรรมชาติ + แจมดนตรีกันเต็มที่ผมแนะนำให้ลองเลยไปที่หาดอื่นๆที่ไกลออกไปหน่อยครับ เช่น อ่าววงดือน เป็นต้น ซึ่งบริเวณอ่าวที่เเลยออกไปนี้ผู้คนจะน้อยหน่อย มีความเป็นส่วนตัวค่อนข้างสูง และธรรมชาติก็จะยังดีอยู่มากครับ

ปล.จริงๆผมก็อยากไปร่วมแจมด้วย แต่วันที่ 17-19 นี้ ผมมีธุระสำคัญต้องไปหาเพื่อนที่จังหวัดขอนแก่นครับ ไว้มีโอกาสจะขอพาครอบครัวไปแจมด้วยครับ
08-07-2008, 14:06
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: 17-19 ก.ค. 51 สาขาระยองเชิญแจมเพลงทั้งคืน + เที่ยวเกาะเสม็ด - by PAPAAEG - 08-07-2008, 14:06

Forum Jump: