Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ
TooNyTooN Wrote:น้า Maow ครับ Guild ตัวกลางที่เป็น usa ใช่มั้ยครับ ตัวนั้นเคยลองแล้วครับ เบสเยอะจริงๆ ครับ แถมเล่นโน๊ต เดี่ยว ๆ แอบมี twang sound เหมือนกีตาร์ไฟฟ้า fender ด้วยอ่ะครับ ไม่รู้ผมรู้สึกไปเองรึเปล่า แต่ตัวนั้นราคาคงเกินเอื้อมสำหรับผมในตอนนี้อ่ะครับ ดันไปแอบหลอนยี่ห้อ naga ซะงั้นเลยครับ เห็นพรุ่งนี้แกบอกว่าจะมี taylor เข้ามา ผมจำไม่ได้ว่ารุ่นอะไร แต่ว่าจะลองแวะไปลองดูอีกทีครับ คราวนี้จะลองเทียบทุกตัวเลยครับ ไม่สนละว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อ ยังไงจะขอลองก่อนละกันครับ

ไม่ทราบน้า maow ใช้กีตาร์อะไรเหรอครับ เผื่อจะขอคำปรึกษาหน่อยครับผม เพราะผมรู้สึกว่าโลกของผมยังแคบมากเลยครับ

น่าสนใจมากมี Taylor เข้ามาด้วย สงสัยว่าจะมีคนที่เชียงใหม่สั่งซื้อ เพราะที่ร้านผมไม่เคยเห็นเขาเคยเอามาขายเลยครับ อยากไปลองเหมือนกัน สงสัยต้องหาเวลาเข้าไป
09-07-2008, 22:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สวัสดีครับ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับผม ยังไงขอคำแนะนำจากพี่ ๆ ด้วยนครับ - by Maow - 09-07-2008, 22:33

Forum Jump: