Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีงานโฟล์ค คนเดียว ด่วนมากๆๆๆๆๆๆๆ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: มีงานโฟล์ค คนเดียว ด่วนมากๆๆๆๆๆๆๆ
จริงๆไม่ได้ต้องการตำหนิใครนะครับ โดยเฉพาะน้องนุ้ยที่มีน้ำใจงดงามนำงานมาโพสต์บอกต่อกันในนี้ Smile Smile

ต้องขอบคุณแทนนักดนตรีหลายๆท่านด้วยจ้า Wink

-------------------------------------------

แต่อยากจะฝากถึงเจ้าของร้านว่า งานรับจ้างเล่นดนตรี ถ้าคุณให้ค่าตอบแทนที่ดี บรรยากาศของร้านก็จะออกมาดี นักดนตรีเต็มใจเล่น เต็มใจปล่อยมุข ทำการบ้านเยอะ

เพราะถ้าคนเล่นไม่มีอารมณ์ บรรยากาศของร้านก็พังด้วยเช่นกัน ทั้งสองฝ่ายต่างก็เกื้อหนุนกันและกัน

นักดนตรีต้องมีค่ารถ และอื่นๆ อย่างที่เจ้าของร้านต้องการครับ มันเป็นงานฝีมือ ไม่ใช่งานใช้แรงงาน

ผมอยากเล่นดนตรีกลางคืนประจำมาก แต่ด้วยเหตุผลเรื่องค่าตอบแทนและการปฏิบัติต่อกันมันน่าเกลียดจนเกินจะรับได้ ก็เลยต้องเล่นอยู่บ้านครับ เพราะถ้ายอมผมก็ต้องยอมไปตลอด

เคยมีร้านไหนเล่นไป 1 ปีแล้วมีประเมินขึ้นค่าตัวนักดนตรีบ้างไหมครับ อยากรู้จริงๆ....
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
28-07-2008, 10:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีงานโฟล์ค คนเดียว ด่วนมากๆๆๆๆๆๆๆ - by .::.pOoH.::. - 28-07-2008, 10:55

Forum Jump: