Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอต้อนรับน้าพจน์ AVBestBuy.com
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: ขอต้อนรับน้าพจน์ AVBestBuy.com
(14-09-2008, 13:23)AVBestBuy.com Wrote: ...อย่าเรียกน้าพจน์เลย
เรียกพจน์เฉย ๆ ดีกว่า...

...ไม่ได้! เป็นการผิดธรรมเนียมประเพณีปฏิบัติครับ น้าพจน์.

(14-09-2008, 13:23)AVBestBuy.com Wrote: ...ถึงอายุจะมากแล้ว แต่ใจยังหนุ่มอยู่ Big Grin
เรียกน้านี่ รู้สึก... วูบ...... ครับ Big Grin

ขนาดผมอายุน้อยกว่าน้าพจน์ ผมยังยอมเป็น "น้า"
แต่ถ้าใครเรียกเกินกว่านั้น เช่น ลุง-ปู่ อะไรทำนองนี้ คงมีอันต้องโกรธกันแหง!
ทว่าหากเรียก "พี่" ไม่เป็นไร...(โดยเฉพาะสาว ๆ)

ส่วนเรื่อง "วูบ" - - คนบ้านนี้ หลายคนก็ "วูบ" อยู่บ่อย ๆ Cool

(14-09-2008, 13:23)AVBestBuy.com Wrote: แหม..... แอบย่องเข้ามาเงียบๆแล้วเชียว
นึกว่าไม่มีใครเห็น Wink

อย่าว่าแต่ย่องมาเงียบ ๆ ในเว็บนี้เลย
ต่อให้ย่องเงียบ ๆ ไปเว็บอื่น... คนแถวนี้ก็หูไวตาไวครับ...
[/quote]

(14-09-2008, 13:23)AVBestBuy.com Wrote: เรื่องโชว์ตัวนี่ ต้องขออภัยจริง ๆ ครับ
บอร์ด ThaiAVclub.org ที่ผมเป็น Admin อยู่เอง
ผมยังไม่ให้ใครเห็นหน้าผมเลย
(เป็นบอร์ดที่คุยกันเรื่อง เพลง หนัง เครื่องเสียง Home theater ครับ ใครสนใจ เข้าไปอ่านเล่นๆได้ครับ)

...เว็บอื่นจะไม่โชว์ ก็เป็นธรรมเนียมของเขา
แต่ที่นี่... เราเชื่ออย่างยิ่งว่า หากมีความจริงใจต่อเพื่อน
ก็ควรให้เพื่อนได้รู้จักตัวตน...เรื่องนี้สำคัญและเป็นธรรมเนียมของเราครับ...
มิเช่นนั้น น้าพจน์ ก็จะมีระยะห่าง
หรือพูดอีกอย่างคือ จะเกิดความรู้สึกว่า "เราเป็นเพื่อนกันจริงหรือ?"

(14-09-2008, 13:23)AVBestBuy.com Wrote: ผมค่อนข้่างเก็บตัวมากครับ
ไม่ค่อยเจอ ไม่ค่อยไป meeting และไม่ค่อยได้เจอใครมากนัก
รูปใน Internet นี่ไม่ต้องพูดถึง ไม่เคยเอามาลงเลยครับ

สังคมที่นี่ เท่าที่อ่านๆ ผมว่าน่ารักครับ
ผู้คนก็น่ารักครับ
เป็นสังคมที่ดี และน่าคบหาแน่นอน

จะเก็บตัว... จะขังตัว...
ไม่เจอ... ไม่ meeting...
นั่นก็เป็นเอกสิทธิ์ของน้าพจน์
...แต่สมาชิกในบ้านนี้... "เราเป็นเพื่อนกัน และปรารถนาความจริงใจต่อกัน" -เท่านั้น

(14-09-2008, 13:23)AVBestBuy.com Wrote: แต่ขอไม่โชว์ตัวนะครับ
ขออยู่เงียบๆ ซ่อนตัวต่อไปเหมือน Hunchback of Notre Dame ดีกว่าครับ Smile

โชว์กีตาร์แทนละกันครับ
Poj's Music Man Collection

เหตุผลเรื่อง "ตัวจริง" ก็อย่างที่ผมชี้แจง...
ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับน้าฯ...

Music Man สวย...
ว่าง ๆ รีวิวให้เพื่อน ๆ "ห้องไฟฟ้า" ฟังบ้างสิครับ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 14-09-2008, 19:24 by LittleNomad.)
14-09-2008, 15:36
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอต้อนรับน้าพจน์ AVBestBuy.com - by LittleNomad - 14-09-2008, 15:36

Forum Jump: