Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอทัศนะเรื่องกีต้าร์เล็กๆไม่แพงหน่อยครับ
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: ขอทัศนะเรื่องกีต้าร์เล็กๆไม่แพงหน่อยครับ
ของผมใช้ Baby taylor จากสำนักโชคดี......ครับ แต่จุดประสงค์ที่ซื้อตัวนี้ เพราะจะเอาไว้เป็น Traveler Guitar ซะมากกว่า เล่นเอาเสียงจริงจังครับ ผมเลยไม่ได้ ทดสอบ intonation ตามที่น้าหมอ rasun ว่าเลยครับ

แต่สำหรับจุดประสงค์หลักที่ผมตั้งไว้ก่อนซื้อ คือ 1. หิ้วไปไหนสะดวก
2. เนื้อเสียงที่ ออกมาดีในระดับที่ผมพอใจเลยทีเดียว
3. action จากโรงงาน ดีกว่า Crafter ครับ แต่ตัวของผมนี่ผมชอบ action มันมากและยังไม่เคยไปปรับด้วยครับ

ส่วนตัวอื่นยังไม่เคยลองครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
29-09-2007, 20:23
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอทัศนะเรื่องกีต้าร์เล็กๆไม่แพงหน่อยครับ - by Therock - 29-09-2007, 20:23

Forum Jump: