Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รถผมโดนทุบกระจกครับ!!!
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!!
(28-09-2008, 05:45)povation Wrote: เสียใจด้วยครับ
หวังว่าตำรวจไทยคงรวบแก๊งทุบกระจกฉกทรัพย์นี้ได้โดยเร็ว
ผมยินดีให้ยืมกีตาร์ไปเล่นหากินเป็นเดือนๆได้
จนกว่าสภาพคล่องทางการเงินของน้าเชนจะดีขึ้น...อย่าเกรงใจนะครับ

ขอบคุณน้าป๋อมากมายครับ ตื้นตันใจ บอกไม่ถูกครับ จะว่าไปน้าป๋อเป็นคนที่ทำให้ผมเข้าถึงคำว่าคนรักกีตาร์เป็นอย่างไรครับ จุดเริ่มผมในบ้านฟ้าเลยนะเนี่ย
ส่วนสภาพคล่องตอนนี้ จะลองคุยกับผู้ใหญ่(พ่อแม่ทั้งผมและแฟน)ดูก่อนครับ หวังว่าคงไม่ใจร้าย เรื่องกีตาร์ที่ว่าจะขายคงเป็นทางเลือกสุดท้ายครับ
ต้องขอบคุณอีกครั้งสำหรับความช่วยเหลือ ซึ้งใจจริงๆ
ไว้เงินแต่งพอไม่ทันเวลา ต้องขายกีตาร์ ผมต้องรบกวนครานั้นละครับRolleyes
(28-09-2008, 06:18)Webmaster Wrote: เสียใจด้วยครับ และก็เห็นใจอย่างมากครับ

ขอบคุณสำหรับความเห็นใจครับน้าเวป

นอนไม่หลับเลยละครับงานนี้ ไม่ได้ตื่นเช้านะครับ ยังไม่ได้นอนตะหาก
นั่งจิบหล่ออังก้วย ไป2ถ้วยแล้ว โอ่
มอไซด์หายยังไม่เท่านี้เลย
(28-09-2008, 07:21)LittleNomad Wrote: ขอแสดงความเห็นใจครับ

เรื่องนี้ผมเข้าใจดี... เพราะปีก่อนก็โดนเองเหมือนกัน!!
เขต สน.ประชาชื่น นี่แหละ!!! แล้วก็ห่าง สน.ประชาชื่น เพียงไม่ถึง 400 เมตร!!!!

คืนนั้นประมาณหนึ่งทุ่ม ผมพาเพื่อนแวะกินข้าว ใช้เวลาไม่ถึง 1:30 ช.ม.
มันทุบกระจกบ้านหลังซ้าย เอา Note Book, Ext. Hard Dish 400 gb. 3 เครื่อง, เครื่อง Storage สำหรับเก็บภาพ Digi. ขนาด 600 gb. หนึ่งเครื่อง, ฯลฯ

ความใกล้ สน. ผมแจ้งความทันที...
และขอกองพิสูจน์หลักฐาน ตรวจหาลายนิ้วมือแฝง -ไม่เจอลายนิ้วมือแฝงสักรอยเดียว!
เจอแต่คำพูดของเจ้าหน้าทีตำรวจว่า... "โดนอีกแล้ว... แถวนี้ประจำครับ"
เวร!...

ผมวานเพื่อนตามหาของ...และตามหาตัว...
กระทั่งเคยวางรถ "ล่อ" แต่ไม่พบเบาะแสอะไร...

กะว่าจับได้... ตัดมืออย่างเดียวครับ...
และก็ยังไม่ได้หยุดล่า!

เสียใจด้วยนะครับน้าฯ...

ขอบคุณครับน้า ของน้าก็หลายตังค์อยู่เหมือนกันครับ รุ่นพี่ผมโดนงัดรถเอากล้องวิดีโอ หน้าตลาดประชานิเวศน์1เลยครับบ่ายๆเลย ได้คำตอบเหมือนกันเลย
ส่วนผมได้ของคืนก็ดีใจแล้วครับ เคยมอไซด์หายที่นนท์มีแค่จ่าแก่ๆเมาๆมาที่เกิดเหตุ จ้งความกับร้อยเวร จบ เงียบ ไม่มีอะไรต่อ ทำงานกันยังไงเนี่ย
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
(This post was last modified: 28-09-2008, 07:32 by papachill.)
28-09-2008, 07:23
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รถผมโดนทุบกระจกครับ!!! - by papachill - 28-09-2008, 07:23

Forum Jump: