Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เกือบไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้แล้วครับ (เตือนภัยกลางคืน)
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: เกือบไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้แล้วครับ (เตือนภัยกลางคืน)
เอางี้... เห็นขวนขวานหาอาวุธกัน
ผมเกรงว่า จะเป็นดิ้ว-ไม้เบสบอล-มีด-ดาบ หรืออะไรก็ช่าง
ถึงเวลาจริง ชะรอยอาจถูกมันแย่งกลับมาหวดมาแทงเจ้าของเสียฉิบ!...
(ผมเคยเห็น คนชักปืนพกออกมา แล้วกลับถูกแย่งไปจากมือ!!! เพราะคนชัก ลังเลที่จะใช้มัน...)

ผมแนะนำวิธีง่าย ๆ และเวลาเจอด่านฯ ก็ไม่โดนตำรวจซิว...

หากระติกน้ำพลาสติกปากกว้าง ความจุประมาณ +1 ลิตร หาซื้อได้ตามร้านอุปกรณ์จักรยาน พร้อมแป้นหนีบติดกับตัวรถ (ลองหาจุดดัดแปลงเอา)
แต่แทนที่จะใส่น้ำดื่ม ให้ใส่น้ำมันเบนซิน หรือน้ำมันเบนซินขาว (น้ำมันไฟแช็คนั่นแหละ ซื้อได้แถวถนนเสือป่า ตามร้านขายเครื่องหนัง หรือที่ร้านอุปกรณ์เครื่องเขียนหน้าเพาะช่าง)

หากมีภัย จวนตัว ก็คว้ากระติก (น้ำมัน) เปิดฝาเตรียมไว้
...ถ้าฝ่ายตรงข้ามประสงค์ร้ายจริง ก็สาด...แล้วจุดไฟพรึ่บ...
กรณีจุดไฟ แนะนำหา Zippo เยี่ยมสุด เพราะจุดติดแล้วเขวี้ยงใส่เป้าหมาย มันก็ไม่ดับ... (แต่อย่าลืมขยันเติมน้ำมันให้ Zippo ด้วย)

นึกภาพ... คนถูกน้ำมันไวไฟ แม้จะปริมาณแค่ +1 lt. ราดใส่แล้วจุดไฟเผา มันจะเป็นเช่นใด! - - โดนแบบนี้ เป็นแผลไฟไหม้ระดับ 5 ปางตายทีเดียวครับ...

หรือถ้าจะเอากันให้ชัวร์ ๆ ก็ราดใส่หัวใส่หน้า!!! ปิดตาปิดตะเกียง สะใจดี...
...ทีนี้เพื่อนจะบึ่งรถหนี... หรือจะปรี่เข้าไปหยิกไปข่วน ก็ตามอัธยาศัยครับ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 16-12-2008, 03:31 by LittleNomad.)
16-12-2008, 03:20
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เกือบไม่ได้มาตั้งกระทู้นี้แล้วครับ (เตือนภัยกลางคืน) - by LittleNomad - 16-12-2008, 03:20

Forum Jump: